overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: หาCPU cooling ใส่ให้ 4200+ 90nm +Abit68sd

OverclockZone Member rck_devil's Avatar

Default หาCPU cooling ใส่ให้ 4200+ 90nm +Abit68sd

รบกวนด้วยคับ งบ1700 เวลาfull load ไป65 เลยอ่ะ แล้วถามอีกนิด
    -เวลาซื้อมาแล้วต้องเปลี่ยนลักษณะการวางเคสป่าวคับเช่นปกติมานตั้งแล้วเปลี่ยนมา นอน ประมาณนี้
    เหนแค่ละอันหนักเกิน500g ถ้าเอาตั้งแบบเดิมบอร์ดผมมานจะม่องไปเลยป่าวอ่ะ

OverclockZone Member rck_devil's Avatar

ง่ารอท่านผู้รู้อยู่นะครับ

OverclockZone Member PoPCooLMaN's Avatar

แนะนำตัวที่เป้นพัดลมเป่าผ่านซิ้งไปออกด้านหลังเคส จากที่ผมลองใช้มาหลายลักษณะแบบนี้จะเวิคที่สุดครับ
    ถ้างบประมาณนี้แนะนำเป็นรุ่นนี้ครับ
    http://advice.computerok.co.th/~advi...ode=0000001654

ปล.ตั้งแบบเดิมก็ไม่มีปัญหาครับแค่500กรัม ถ้ายึดน็อตทุกตัวบนบอร์ดจนครบก็มั่นใจได้ว่าบอร์ดจะไม่โก่งงอครับ

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

วันนี้ไปซื้อGเพาเวอร์ ไลท์ มา 630 บาทถูกโครตๆ
    ตอนถอดซิ้งเดิม ไม่นึก ว่าcpu จะหลุดติดซิ้ง เดิมมาด้วย ตกใจ ใจแทบขาด แต่ขาcpuงอนิดเดียว ดันนิดๆ
    กว่าจะเอาcpuใส่ลงในซ็อกเก็ตได้ แม่ เจ้า เหนื่อย หา ขา ที่งอลำบากครับ มัน ลายตาสุดๆ - -"
    พอใส่ซิ้งใหม่ เสร็จ ตกใจ อุณหภูมิ เหลือ 37 องศา ในปกติ ฟูออฟชั่น46 แม่เจ้า [อุณหภูมิห้อง28-30องศา]
    4000+ ไม่ได้oc มันเย็นขนาดนี้ ก็เลยลอง ลากไป 2.6 ก่อนปรากฏ ว่า เม มา แค่ 4-5 องศา ที่นี้ ปรับ ขึ้นไป ประมาน ซัก 3.0+ เลย ขึ้นไปเกือบ 49 องศาเอง[ไม่ได้ฟูโหลด] ปรากฏ ว่า แรมร้อนโครตๆ
    หาทางล็อกบัสแรมไม่ได้ เพราะ เพิ่มตัวคูณได้แค่ 10.5 เซง เดียวซื้อ ตัวใหม่ก่อน จะลองอีก
    - - ลองจับแล้ว รู้สึกได้ เลย คิด ว่า แรม อาจเจ้ง ได้ เลยพอแค่ นี้ แค่2.1 ทำไปทำมาเอาเหมือนเดิม แล้วจะocไปทำไมหว่า
    [2.1ก็ไวแล้วแค่ทดสอบเฉยๆ] คิดว่า คุ้มกับราคา กับซิ้งกิกกะไบท์
    จิงๆแค่630 บาท ซื้อต่อคุณmass มามือ1 ประกัน 1 ปี อีก ราคาTK 1750 บาทแนะ โชคดีที่ซื้อได้
    Last edited by joyrisus; 22 Mar 2008 at 20:53:42.

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

กำลืม ฟูโหลด ของ2.6 นั้นแค่56 องศา เองแปลกใจทำไมเย็น จัง เปิด ค้างไว้ 2 ชม ขึ้น มา57-58 ลดๆขึ้นๆ

ตัวนี้ดีมาก คนขาย มือ 1 เยอะ ครับ ถ้าผมได้ ร็อกเก็ดทู จะลองมาใส่ ทดสอบ ดู เหมือนกัน ว่าดีไหม
    3D ร็อกเก็ตผมว่า ราคา 2000+ แต่เห็นขายกันประมาน1000 เดียว ถูก ดีครับ
    ผมโชค ดีที่มีคนนำมาขาย ขอบคุณเขาจิงๆ

ขอบคุงคับ

OverclockZone Member jacktaro's Avatar

ลอง CM Hyper212 ก็ได้นะครับ เย็นเหมือนกัน

สเปคตามลายเซ็นต์ Idle อยู่ที่ 45 full load ก็ประมาณ 55

ห้องธรรมดา ไม่แอร์นะคร้าบ

Bookmarks

Bookmarks