Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องการ์ดจอเล่น Crysis ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องการ์ดจอเล่น Crysis ครับ

spec
    CPU: 2.66 E8200
    RAM: 2G
    Board: P5KR
    VGA: 1. HD3870 TOP
    2. 8800GTS

อยากถามมีใครใช้ HD3870 เ่ล่น crysis บ้างครับเปิดสุดกระตุกไหม
    จากที่ผมหาข้อมูลมารุ่น 3870 มันคุ้มค่ากว่า 8800GT ของ n เยอะมากอ่ะครับแล้วดูจากเว็บ bench06 แล้วก็ได้ค่าที่น่าพอใจสำหรับ crysis คือ20 กว่าๆแต่ผมไม่แน่ใจว่าเปิดเต็มแล้วกระตุก
    หรือเปล่า แล้วรุ่น 8800gts ที่ 320bit 640M นี่ราคาเท่าไหร่ครับผมเห็นบางคนบอกว่า 12000
    ที่ผมดูในเว็บ dcom มัน 15000 ถ้าหาก 12000 ก็น่าจะเล่นตัวนี้เหมือนกันนะจากที่ดูแล้วเล่น
    Crysis ไม่น่าจะกระตุก

แล้วถ้าหากผมใช้ การ์ดจอ ATI ผมควรจะเปลี่ยนเป็น AMD ด้วยหรือเปล่าครับ?

ใช้การ์ด ATI ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็น AMD ครับ เพียงมี PCI-E ให้ใส่ได้ก็พอ

Comment

- -* ขอขุดเพื่อตัวเองหน่อยครับ มีใครช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่า 3870 เล่น crisis กาตุกไหม

Comment

ไม่ทราบครับ แต่เชียร์ 8800gts g92 มากกว่านะครับ แรงงงงง

Comment

ปัจจุบัน 8800GTS G80 = กาก

8800GTS G92 = แรง

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
            ดูยังไงครับว่าเป็น G80 หรือ G92

Comment

ตาม ข้าง บน ครับ

Comment

9800GTX 11900 บาทครับ แรงพอๆกะ 8800GTS G92 แต่ใหม่กว่า(ถูกกว่า)

Comment

ผมว่า 9800 GTX สดใหม่กว่า

Comment

อา ขอบคุณครับหลังจากหาข้อมูลมานานความรู้ที่สั่งสมมาเรื่อยๆ ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ
                    เจ้าหมาบ้าจากค่าย XFX อยู่พอดี พอดีวันนี้ดูกระทู้แล้วเห็นคนชมเจ้า 9800GTX กำลังคิดจะถามเลย
                    ครับว่าทำไงดี

Comment

9800 GTX ตอนนี้คือทั้งสด ทั้งใหม่ มีคนกล่าวขานเยอะ แต่ความแรงที่ได้ก็ไม่ทิ้ง 8800GTS G92 ไปมากมายนัก และราคาตอนนี้ 8800GTS G92 มือสอง บางรายขายไม่ถึง 10k ครับ

ส่วนวิธีดูว่าเป็น G80 or G92 ดูที่ Ram ครับ ถ้า 320 / 640 เป็น G80 ส่วน 512 / 1024 เป็น G92 ครับ

ซึ่งราคาขายมือ 1 ใกล้เคียงกันมาก ถ้าจะซื้อ ก็ดูให้ดีละกันนะคับ -*-

ส่วนถามว่า 3870 เล่น Crysis กระตุกไหม ผมว่าก็มีบ้างครับ แต่ต้องดูด้วยว่าเราปรับความละเอียดกะพวกเรื่อง Effect ที่เท่าไหร่บ้าง

แต่หากสนใจที่จะเล่น ATI ก็ต้องใจรักในการขวนขวายหา Driver เพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานที่สุดด้วยนะครับ

สุดท้ายแล้ว ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเลยคับ เพื่อสิ่งที่ดีที่สุด ถามให้มากๆ พี่น้องชาว OCZ ช่วยคุณได้คับ

Comment

ขอบคุณพี่น้องชาว OCZ มากๆครับที่ช่วยแนะนำผม อันสุดท้ายละคับ 9800GTX กับ 8800GTS g92 นี่
                        เรื่องความแรงทิ้งกันมากไหมครับ จากที่อ่านๆมาคนพูดกันว่า 9800gtx ใหม่กว่าแรงกว่านิดหน่อย ราคาก็ถูกกว่า
                        อันนนี้คือใช่เลยหรือเปล่าครับ -_-a

Comment

9800GTX ครับ
                          ถ้างบ ซัก 20k ก็ 9800Gx2 ไปเลยครับ การ์ดจอที่แรงที่สุดในโลก ณ ตอนนี้

Comment

ผมยังใช้ของกากอยู่เลยครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post

ผมซื้อมา (ตอนโน้น) ตั้งแพงนะ

Comment

Working...
                              X