overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: [Photo]มาแร้นนนนนนนน กับคู่หูK550i

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Default [Photo]มาแร้นนนนนนนน กับคู่หูK550i

พอดีช่วงอาทิดที่ผ่านมา มีทริปเดินทางไปต่างจังหวัดครับ เลยเก็บภาพมาฝากนิดๆหน่อย

กับมือถือคู่ใจSE K550i ไม่ได้ผ่านการปรับแต่งอะไรครับ(เพราะแต่งไม่เป็น) แค่ปรับโหมดให้เข้ากะภาพที่จะถ่ายอย่างเดียว

มา้เริ่มกับที่รูปแรกและสอง ที่สุราดครับผม

Last edited by sicklab; 22 Mar 2008 at 16:06:35.

OverclockZone Member sicklab's Avatar

รูปต่อมา ที่หาดหินงาม จังหวัดนครศรีธรรมราช

แอบถ่ายฝรั่ง คิกๆ

จบแล้วสำหรับหาดหินงามมม

ต่อมา ที่บ้านย่าครับ อ.เชียรใหญ่ นครศรี ถ่ายมาน้อยครับ เพราะพลบค่ำแล้ว แสงไม่พอ noiseเยอะมากๆๆๆ

ต่อมา ขากลับครับ ที่เกาะยอ อ.เมือง สขลานี่แหละ เหอๆ

รูปนี้ ลองใช้มาโครดูครับ

Last edited by sicklab; 22 Mar 2008 at 22:32:32.

จบไปแล้วครับผม เหอๆ

เชิญวิจารญ์ได้ตามสบายครับ เหอๆ

OverclockZone Member one's Avatar

สวยดีครับ ของผมมั่ง N73 อิอิ...

OverclockZone Member

พระเจ้า N73 โครตแจ่ม

OverclockZone Member

อยากไปเที่ยวแบบเจ้าของกระทู้จังครับ

OverclockZone Member Naruse's Avatar

รูปที่หาดหินงาม ปรับลดแสงมาสักหน่อยจะคมขึ้นนะครับผมว่านะ

Quote Originally Posted by Naruse View Post
    รูปที่หาดหินงาม ปรับลดแสงมาสักหน่อยจะคมขึ้นนะครับผมว่านะ
    ครับผม

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

รูปสวยด๊คับ เห็นทะเลแล้วอยากกลับบ้าน

OverclockZone Member YooM-MA-TooD's Avatar
    [ชลชาย](C.R.U) ชลบุรี

สวยงับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

ภาพแรกสั่นไปนิดคับ มุมดี ลองลด F ต่ำกว่านี้ดูครับ

ภาพสะพาน มันยาวไปคับ น่าจะสักประมานครึ่งภาพ

ภาพฝรั่งที่นอนกัน 3คน ถ้ามีโอกาสได้ถ่ายแบบนั้นอีก ลองรอจังหวะให้เขานอนกันให้หมดดูครับ
    ฝรั่งหันมาจ๊ะเอ๋ พอดี ^^ อาจจะเขยิบเข้าไปอีกนิด ลองมองหลายๆมุม

** ความคิดเห็นส่วนตัวนะค้าบ**
    ps ถ่ายตอนเที่ยงๆ หรือป่าวคับ
    Last edited by rhythm158; 22 Mar 2008 at 22:01:20.

Quote Originally Posted by rhythm158 View Post
    ภาพแรกสั่นไปนิดคับ มุมดี ลองลด F ต่ำกว่านี้ดูครับ

ภาพสะพาน มันยาวไปคับ น่าจะสักประมานครึ่งภาพ

ภาพฝรั่งที่นอนกัน 3คน ถ้ามีโอกาสได้ถ่ายแบบนั้นอีก ลองรอจังหวะให้เขานอนกันให้หมดดูครับ
    ฝรั่งหันมาจ๊ะเอ๋ พอดี ^^ อาจจะเขยิบเข้าไปอีกนิด ลองมองหลายๆมุม

** ความคิดเห็นส่วนตัวนะค้าบ**
    ps ถ่ายตอนเที่ยงๆ หรือป่าวคับ

ใช่เลยครับ ถ่ายตอนเที่ยง สำหรับที่หาดหินงามอะ

ภาพฝรั่งอะ ตอนจาถ่าย เค้ากำลังนอนกันหมดครับ พอกดถ่ายเท่านั้นแหละ โผล่มาเฉย เหอๆ จาถ่ายใหม่ ก้อมิได้ เค้าเดินมากินข้าวซะละ

ไม่กล้าเขยิบเจ้าใกล้ด้วยครับ พ่อกะแม่ผมดูอยู่ เหอๆ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

ภาพอันนี้จาก N93 นะครับ ถ่ายตอนเย็นๆ แสงน้อยไปนิด

ภาพเมืองที่ผมอยู่ตอนนี้

ช่วงนั้นซึนามิขนาดย่อมๆเข้า

ภาพถ่ายยามเย็น

อันนี้โบทถ์มีชื่อเสียงครับ รอดจากระเบิดของอเมริกา ตอนที่โดนญี่ปุ่นยึดอยู่

ยานพาหนะขึ้นชื่อของที่นี้ เด่นเป็นเอกลักษณ์พอๆกับรถตุ๊กๆบ้านเราละครับ

เทียบกับ N73 เป็นไงบ้างครับ
    ปล.ตอนถ่ายมือสั่นๆหน่อยเพราะเดินเที่ยว โชว์มือถือนานไม่ได้เดี้ยวโดนแต๊บเอา

Quote Originally Posted by คิม View Post
    ภาพอันนี้จาก N93 นะครับ ถ่ายตอนเย็นๆ แสงน้อยไปนิด

ภาพเมืองที่ผมอยู่ตอนนี้

ช่วงนั้นซึนามิขนาดย่อมๆเข้า

ภาพถ่ายยามเย็น

อันนี้โบทถ์มีชื่อเสียงครับ รอดจากระเบิดของอเมริกา ตอนที่โดนญี่ปุ่นยึดอยู่

ยานพาหนะขึ้นชื่อของที่นี้ เด่นเป็นเอกลักษณ์พอๆกับรถตุ๊กๆบ้านเราละครับ

เทียบกับ N73 เป็นไงบ้างครับ
    ปล.ตอนถ่ายมือสั่นๆหน่อยเพราะเดินเที่ยว โชว์มือถือนานไม่ได้เดี้ยวโดนแต๊บเอา

ท่านอยุเมืองอาไร ประเทศอาไรหรอครับ เหอๆ

ชายหาดสู้สงขลามิได้เรย คิกๆ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    ท่านอยุเมืองอาไร ประเทศอาไรหรอครับ เหอๆ

ชายหาดสู้สงขลามิได้เรย คิกๆ
    ชายหาดออกจะรกๆเพราะ ช่วงนี้พายุไต้ฝุ่นเข้าหลายลูกใส่ จำไม่ได้ว่ากี่ลูก แต่ตกเฉลี่ยสัปดาห์ละลูก นานประมาณ 3 เดือนได้

แถมยังมีแผ่นดินไหวใกล้ๆอีก จึงเกิดซึนามิเข้าครับ เลยเห็นเป็นซากดังที่ปรากฎ

ยังมีอีกหลายชายหาดครับ ที่สวยๆกว่านี้เยอะ
    อันนี้พอดีอยู่ใกล้ผมสุด ว่างๆก็ไปขุดหาปูมากินเล่น

อ่าไม่วิจารณ์ภาพเลยอ่า เลยไม่รู้ว่ากล้อง N93 เป็นยังไงบ้าง อยากฟังความเห็นหลายๆท่านมั่ง

Quote Originally Posted by คิม View Post
    ชายหาดออกจะรกๆเพราะ ช่วงนี้พายุไต้ฝุ่นเข้าหลายลูกใส่ จำไม่ได้ว่ากี่ลูก แต่ตกเฉลี่ยสัปดาห์ละลูก นานประมาณ 3 เดือนได้

แถมยังมีแผ่นดินไหวใกล้ๆอีก จึงเกิดซึนามิเข้าครับ เลยเห็นเป็นซากดังที่ปรากฎ

ยังมีอีกหลายชายหาดครับ ที่สวยๆกว่านี้เยอะ
    อันนี้พอดีอยู่ใกล้ผมสุด ว่างๆก็ไปขุดหาปูมากินเล่น

อ่าไม่วิจารณ์ภาพเลยอ่า เลยไม่รู้ว่ากล้อง N93 เป็นยังไงบ้าง อยากฟังความเห็นหลายๆท่านมั่ง
    ผมว่าปันหาเดียวกันก้อคือnoiseเยอะมากครับ เวลาแสงน้อยอะ ของผมเห็นชัดๆจากภาำพที่นครศรีอะ ตอนพลบค่ำ
    ส่วนของท่าน เห็นได้จากภาพหาดตอนเย็นอะครับ

เหอๆ แต่ต้องอย่าลืม ว่ามันแค่กล้องมือถือ

ไม่ทราบว่าท่านใช้ความละเอียดเท่าไหร่ ของผมสูงสุดมัน2mpอะ

แต่ที่อยากรู้ ว่าท่านอยู่ประเทศไรหรอครับ อินโดปะ

OverclockZone Member one's Avatar

ลองแบบแสงน้อยๆบ้างครับ ของผม 3.2 ล้านพิกเซล Nokia N73 ครับ

OverclockZone Member tom88jerry's Avatar

โอ้ๆๆ ถ่ายสวยงี้ ไม่นึกว่าจะมาจากกล้องมือถือน่ะเนี่ย ดันๆๆ ภาพสวยๆๆ อยากไปเที่ยวทะเล

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks