Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้คอม กลับสู่สภาพเดิม ทำไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้คอม กลับสู่สภาพเดิม ทำไงหรอครับ

ผมเห็นที่สถาบันต่างๆ

พอผมเปลี่ยนแปลง หรือ ก็อปข้อมูลต่างๆ ลงเครื่อง

แต่พอ Restart หรือ ปิดแล้วเปิด ใหม่ คอมจะกลับสู่สภาพเดิม โดยไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไร

เขาใช้ โปรแกรม หรือ การ์ด อะไรหรอครับ

ใช้ GoBack 4.0 ก้อได้ ไม่ต้องซื้อการ์ดให้เสียตัง

Comment

undo card อ่ะ ที่เขาใช้ตาม สถาบันศึกษาและร้านเน็ตบางแห่ง

โปรแกรมมีข้อเสียตรงที่กินทรัพยากรเครื่องสูง
      แรมน้อย ๆ ก็เห็นผลเลย

Comment

ซื้อUndo Card ดีกว่าครับ(ถ้าอยากทำจริงๆนะ) เพราะใช้โปรแกรมแล้วมันกินเครื่องครับ

Comment

Deep Freeze มีข้อแม้ว่าห้าม Save อะไรไว้ใน Drive ที่เรา Freeze ไว้ ไม่งั้นหายหมด เหมาะอย่างยิ่งต่อการคงสภาพ System ( ต่อให้เละยังไงเปิดเครื่องใหม่อะไร ๆ ก็เหมือนเดิม)

Comment

Originally posted by BB View Post
            Deep Freeze มีข้อแม้ว่าห้าม Save อะไรไว้ใน Drive ที่เรา Freeze ไว้ ไม่งั้นหายหมด เหมาะอย่างยิ่งต่อการคงสภาพ System ( ต่อให้เละยังไงเปิดเครื่องใหม่อะไร ๆ ก็เหมือนเดิม)
            ช่วยอัพโหลดให้หน่อยจะได้เล่าครับ.. ถ้าไฟล์ใหญ่ไป หรือท่านใช้ 56k ก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณนะครับ..

Comment

ตามเร็บบนครับโปร Deep Freeze นี้ใช้งานดีเจง ๆ แต่ว่านิดนึงนะครับเวลาจะเซพอะไรมันก็เซพได้นะครับ แต่ว่าต้องปลดล็อคแล้วรีเครื่องก่อน แล้วก็เซพอะไรลงไป แล้วก็ล๊อคเหมือนเดิมได้ครับ ...

Comment

Working...
              X