Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sempron 3000+ จะ Clock?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sempron 3000+ จะ Clock?

MB = Asus A7V880 , Ram 1 G./ CPU. 2.00 G Sempron 3000+ (แต่เครื่องดันเห็นเป็น Athlon 2800+) จะลากไปได้อีกไหมครับ ไปได้อีกเท่าไร สูตรยังไง ดี FSB ? , แนะนำหน่อยนะครับ
    ขอพึง ผู้สันทันในเวปนี้หน่อยครับ
    ท่าน อิมพีเรียล หรือ ท่าน dear ....ว่างไหมครับ ผมไปได้แค่นี้ รบกวนพิจารณาหน่อย คอมฯ แก่ ๆ
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=334263
    Last edited by Tatui; 24 Mar 2008, 11:49:44. Reason: ส่งข้อมูลเพิ่ม

สบายมาก ลากได้อยู่แล้ว ลองดูเลย ไม่ลองจะรู้ได้ไง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      สบายมาก ลากได้อยู่แล้ว ลองดูเลย ไม่ลองจะรู้ได้ไง
      ......
      ไปได้ไกลไหมครับ ปรับเท่าไรดี? รบกวนแนะนำด้วยครับ

Comment

ให้ผมตอบผมก็ต้องได้ลอง ครับ เครื่องก็อย่กับท่าน ถามผมผมก็ตอบยากนะรับ

ลองขยับบัสดู ไปเลื่อยๆ เดียวก็รู้ครับ

Comment

ยาวที่สุดน่าจะ ไปได้แค่ สักเท่าไหร่ครับท่าน จากประสบการ?

Comment

มันไม่แน่นอนครับว่าจะไปได้เท่าไร สเป็กเดียวกันยังลากได้ไม่เท่ากันเลย ท่านลองเลยครับ แล้วจะรู้ว่าได้เท่าไร
            ติดตรงใหนแล้วค่อยถามใหม่ครับ

Comment

ถามต่อนะครับ จัดการแล้ว ปรับ FSB 266 / ขณะนี้ได้ 2.20 G. แล้วแต่ไม่ทราบว่าทำไมจากรูปนะครับ

Frequency CL มันถึงไม่ขึ้นครับ เลยไม่รู้เลยว่า อัตราทดแรม มัน 1:1 หรือเปล่า เป็นเพราะอะไรครับ แล้วช่วยดูด้วยครับว่า ผมทดแรม แบบนี้ Manaul ได้แค่นี้ควรปรับอีกไหมครับ?

Comment

หา CPUZ ตัวอื่นมาลงเอารุ่น เก่าก็ได้ ของใหม่ใช้ว่าจะดีเสมอไป

Comment

ใช้ตัวใหม่แล้วครับ ท่าน wikorn เห็นเหมือนเดิม หรือเป็นที่ผมปรับ แรม manaul คับ มากไปหรือน้อยไป?

Comment

ใครผ่านมา ช่วยพิจารณา ด้วยครับ ไปได้แค่นี้ครับ ต้องแก้ไขอะไรได้อีกคับ
                    หรือหาก อาจาร์ย อิมพีเรียล , ท่าน DEAR.... ว่าง ๆ แวะหน่อยครับท่าน
                    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=334263
                    รบกวนครับ

ดัน
                    ดัน

Comment

ของผม Sempron 2800+ ก็ได้เท่านี้เหมือนกัน 2.20 GHz ใช้บอร์ด ASUS A7V600

Comment

Originally posted by paitoon View Post
                        ของผม Sempron 2800+ ก็ได้เท่านี้เหมือนกัน 2.20 GHz ใช้บอร์ด ASUS A7V600
                        -----
                        ขอบคุณครับ
                        นั่นซิครับ 3000+ มันน่าจะไปได้อีก แต่แต๊ป.

Comment

Working...
                        X