overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ช่วงอากาศร้อนๆแบบนี้ เรามีผลเทสของ HP มาให้ชมกันครับ ^^"

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

Default ช่วงอากาศร้อนๆแบบนี้ เรามีผลเทสของ HP มาให้ชมกันครับ ^^"

ไม่อธิบายละกันครับ ดูที่ภาพกันเลยดีกว่า
    หุหุเจ้าตัวนี้คือ HPDV2518TX ที่เอามาไห้ดูเพราะ สงสัย บอดี้นี้รุ่นที่ไหม่กว่า CPU มันแรงกว่าเดิมอ่ะครับ แล้วคิดดู ระบบระบายความร้อนคงเหมือนๆกัน นี่ แค่ 2.0Ghz เองน่ะเนี่ย ใครจะเล่น Hp ตัว 14 นิ้ว เปลี่ยนใจเถอะ(แต่ตัว 17 นิ้ว เย็นดี) - -
    !!!!ร้อนชิบหาย แสบข้อมือซ้าย สงสารรีโมต และที่สงสารที่สุด คนเล่น เหงื่อแตก....เพราะโน๊ตบุค!!!!
    --ขณะเทส เครื่องวางบนโต๊ะไม่มีอุปกรณ์ช่วยระบายความร้อนใดๆ อุณภูมิห้องที่ 27 องศา--
    ปล. ลองเทส Fullload ดูครับ เป็นเผมือนผมไม๊

OverclockZone Member L_Gallardo's Avatar

Warning Your system should check with HP

OverclockZone Member

โอ้ว..ม่ายก๊อด ชงกาแฟได้เลยนะหน่ะ

OverclockZone Member thaier's Avatar

God

เครื่องไม่แฮงค์เหรอคับท่าน

สงสัยซิลิโคนท่าน มันกันความร้อนแล้วแน่เลย ผมว่าท่านแกะมาเปลี่ยนเหอะ ซิลิโคนอ่ะ

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

เวงกำ ทำไมมันร้อนขนาดนั้นหล่ะคับท่าน
    มีอะไรผิดปกติหรือป่าวคับ???

OverclockZone Member Takumigrit's Avatar

Quote Originally Posted by thaier View Post
    God

เครื่องไม่แฮงค์เหรอคับท่าน
    ไม่แฮ้งอ่าครับท่าน มันจะลดความเร็วลงเมื่อ อุณหภูมิถึง 100 องศา จาก 2.0Ghzเหลือ 800Mhz มันเลยไม่แฮ้งอ่ะครับ

Quote Originally Posted by aeyneng View Post
    โอ้ว..ม่ายก๊อด ชงกาแฟได้เลยนะหน่ะ
    ว่าจะเอามาชงอยู่เหมือนกัน

Quote Originally Posted by TheW07 View Post
    สงสัยซิลิโคนท่าน มันกันความร้อนแล้วแน่เลย ผมว่าท่านแกะมาเปลี่ยนเหอะ ซิลิโคนอ่ะ
    เป็นงี้ตั้งแต่ซื้อแล้วหละครับ

Quote Originally Posted by amuro1986 View Post
    เวงกำ ทำไมมันร้อนขนาดนั้นหล่ะคับท่าน
    มีอะไรผิดปกติหรือป่าวคับ???
    ผิดปกติหรือปล่าวไม่แน่จัย แต่อุณหภูมิที่ว่านี้คือ CPU รัน 100% อ่ะครับ

Quote Originally Posted by L_Gallardo View Post
    Warning Your system should check with HP
    ผมว่ามันปกติดี หรือปล่าว เพราะมันร้อนกันทุกเครื่องเลย แต่ไม่แน่ อาจจะต้อง check with HP จิงๆ

มือสุกแน่ๆ

ถ้าผิวละเผลอกินมือตัวเองแหง๋มๆๆ

OverclockZone Member ntsystem's Avatar
    นครนายก+ M.U.T+M.A.T+ Ch3

555555555555+

ก็ตัวย่อมันบอกอยู่แล้วไง
    HP = Hot&low Preformance อ่ะ 555+

อย่างนี้เค้าเรียก Over Hot ป่ะเนี่ย *.*

หุหุ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

กำโคตร้อนเลยยืมไปต้มม่าม่าหน่อยดิคับ^^

OverclockZone Member ntsystem's Avatar
    นครนายก+ M.U.T+M.A.T+ Ch3

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    กำโคตร้อนเลยยืมไปต้มม่าม่าหน่อยดิคับ^^
    ยืมต่อๆ กำลังหิวเลย

จัดมา 3 ซอง น้ำครุคริ๊ก + ไข่ 2 5555+

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

โห ร้อนขนาดนั้น ตัวเครื่องไม่ละลายหมดเหรอนั่น

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ปกติสำหรับ HP ครับ

ผมเล่น BF แป๊ปนึงก็ 80 กว่าองศาแระ

ของผมก็ร้อนครับ เปิดไว้ตลอด ใช้งานเหมือน pc เลย เหอะๆ แต่เครื่องไม่เคยงอแงเลย

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

จะเรียกว่าที่สุดของ Notebook ร้อนแรงแห่งปีได้ไหมนี่ - -

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

โอ้ว......... ไม่เคยลองวัด full load ว่ามันอุณหภูมิเท่าไร
    แต่เคยใช้ full load 3 ชม.ติดต่อกันยังไม่เป็นไร ไม่เกิดอาการใดๆทั้งสิ้น

สงสัยต้องลองเล่นหนักๆนานๆ มีปัญหาจะได้ส่งเข้าศูนย์ก่อนประกันหมด

Quote Originally Posted by idolnew View Post
    ของผมก็ร้อนครับ เปิดไว้ตลอด ใช้งานเหมือน pc เลย เหอะๆ แต่เครื่องไม่เคยงอแงเลย
    อิอิครับ เหมือนกัน ไม่งอแงเหมือนกัน แต่ท่าทางจะไม่ค่อยสบาย ตัวร้อนจี๋เลย
    Quote Originally Posted by Centrino View Post
    จะเรียกว่าที่สุดของ Notebook ร้อนแรงแห่งปีได้ไหมนี่ - -
    แหะๆ ผมไม่อยากได้ที่ 1 คนเดียวอ่ะครับ เอ้า ใครมี hp จัดมา Fulload หน่อบครับ ไม่แน่ คะแนนอาจเทียบเท่าเครื่องผมก้อได้
    Quote Originally Posted by Rabbit fire View Post
    โอ้ว......... ไม่เคยลองวัด full load ว่ามันอุณหภูมิเท่าไร
    แต่เคยใช้ full load 3 ชม.ติดต่อกันยังไม่เป็นไร ไม่เกิดอาการใดๆทั้งสิ้น

สงสัยต้องลองเล่นหนักๆนานๆ มีปัญหาจะได้ส่งเข้าศูนย์ก่อนประกันหมด
    จัดไปครับ ความร้อนพอถึง 100 องศา จะไม่แฮ้ง ไม่ค้าง แต่กระตุกครับ เพราะมันจะลดความเร็วลง เพื่อไห้ ความร้อนลดลง
    ปล.ผมคิดว่าตัวอื่นจะไม่ร้อนน่ะครับ จอ 15 นิ้ว 17 นิ้ว ไม่น่าร้อนขนาดนี้หรอกครับ
    แต่ใครใช้ 14 นิ้วอยู่(DV2XXX)CPU ดีๆ การ์ดจอ GF จับเทสเลย ร้อนแน่ๆ เอิ๊กๆ
    Last edited by Takumigrit; 23 Mar 2008 at 04:29:43.

OverclockZone Member savara's Avatar

- -hotจิงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks