Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยนิดนุง พรุ้งนี้แว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยนิดนุง พรุ้งนี้แว้ว

ช่วยนิดนุงคับ พอดีเดวพรุ้งนี้จะไปซื้อแว้ว งบ 10K +-1K

m/b : GigaByte GA-P31-DS3L 2700
    cpu : E2180 2700
    ram : kingston 1G*2 1300
    psu : enamax 350W 1200
    Vga : gf spark 7300 1900
    HDD : seagate 160 G 1600

-11400 $

พี่ว่าเปงงัยบ้างอ่ะคับ อยากเอามาเล่นเกมส์ ไม่อยาก oc อ่ะ หรือช่วยแนะนำ
    ของ amd แจ่มๆให้หน่อยอ่ะคับ หรือด้านบน ปรับอารายบ้าง ช่วยด้วยคร๊าบบบบ

ดีเเล้วครับ

Comment

cpu ลองหา E1200 ดูก็ได้ ถูกดี แล้วเอาตังมาเพิ่ม การ์ดจอดีไหม

Comment

m/b : ASROCK ALIVENF6P-VSTA 1600
        cpu : X2 4200+ 2200
        ram : kingston 1G*2 1300
        psu : DELUX 500W 1000
        Vga : gf spark 8600GT U600 3200
        HDD : WD160G 16M 2000

รับประกัน จ่ายเท่ากัน แรงกว่าครับ

Comment

คุงคัฟฟฟ

Comment

ลืมcase อ่ะคับ - -! ราคามันประมาณเท่ารายเหรอ แล้วcase ที่มี psu ด้วยอ่ะคับ ราคาต่างกันมากไหม

แล้วอยากจะทรายอีกอย่างอ่ะคับ m/b on กะไม่ออน มันต่างกันมากไหมคับ ถ้าออนบอร์ดแล้วใส่vga อีก

จะมีผลอะไรไหมคับ

ขอบคุงคับ ที่ตอบผมมมมม อิอิ

Comment

ซื้อ GVIWE 450W ตัวเดียว รับรองว่าไม่มีปัญหาครับ 1400-1600 แล้วแต่ความสวยของเคช

Comment

Originally posted by lovemooka View Post
                ลืมcase อ่ะคับ - -! ราคามันประมาณเท่ารายเหรอ แล้วcase ที่มี psu ด้วยอ่ะคับ ราคาต่างกันมากไหม

แล้วอยากจะทรายอีกอย่างอ่ะคับ m/b on กะไม่ออน มันต่างกันมากไหมคับ มีon ก็ดีงับ เวลาการ์ดจอเราเสียเราก็ลองเสียบกับ on บอร์ด ดู ว่าเปงที่บอร์ดหรือ การ์ด อ่ะไรประมาณนั้นอ่ะงับ
                ถ้าออนบอร์ดแล้วใส่vga อีก

จะมีผลอะไรไหมคับ (ไม่มีอะไรงับใส่ได้ตอมปกติ อยู่ที่เราจะต่อช่องไหน)

ขอบคุงคับ ที่ตอบผมมมมม อิอิ
                .

Comment

ขอบคุณมาคับ สำหรับคำตอบ

Comment

ขอบคุณมากคับ สำหรับคำตอบ

Comment

Working...
                    X