Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟดับมีผลเสียต่ออุปกรณ์อะไรมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟดับมีผลเสียต่ออุปกรณ์อะไรมั้งครับ

ไฟดับมีผลเสียต่ออุปกรณ์อะไรมั้งครับ
    ขอบคุณคับบ

ผมว่า hdd พังก่อนคับ

Comment

ทำให้HDDเกิดBad

Comment

เป็นบ่อยๆ ไม่มีผลดีครับ HDD ครับ

Comment

ฟันธงว่า ไม่มีผลครับ เครื่องเก่าผม บอร์ด 478 PSU แถมจากเคส ไม่เคยใช้UPS
          ใช้มา 5 ปี เจอไฟดับและไฟกระชากมามากกว่า20ครั้ง ไม่เคยเจ๊ง ไม่เคยขึ้นจอฟ้า
          ฮาร์ดดิสไม่เคยเสีย ข้อมูลอยู่ครบ

Comment

Originally posted by verjil View Post
            ฟันธงว่า ไม่มีผลครับ เครื่องเก่าผม บอร์ด 478 PSU แถมจากเคส ไม่เคยใช้UPS
            ใช้มา 5 ปี เจอไฟดับและไฟกระชากมามากกว่า20ครั้ง ไม่เคยเจ๊ง ไม่เคยขึ้นจอฟ้า
            ฮาร์ดดิสไม่เคยเสีย ข้อมูลอยู่ครบ

งั้นลองเปิดเครื่องแล้วดึงปลั๊กออกติดต่อกัน 50 ทีดูสิครับ

มันไม่เป็นไรหรอกครับ ตราบใดที่ยังไม่เห็นว่ามันเสีย....แต่ถ้าวันไหน HDD เจ๊งไปนั่นแหล่ะครับ น้ำตาร่วง

Comment

หน้าจอไม่ติด
              hddดับ
              พัดลมไม่ทำงาน
              Cpuนิ่ง
              ไฟไมพอ
              ทำงานไม่ได้
              มืด
              เดินเตะเก้าอี้
              ขาบวด
              ร้อน
              เซ้ง
              ไม่มีไรทำ
              มองอารายไม่เห็น
              อดเล่นคอม

Comment

ผล เสีย

HDD

WINDOWS

2 อันนี้จะไปก่อน หุหุ

Comment

HDD อันดับแรกเลยครับ

Comment

Originally posted by Squall View Post
                    หน้าจอไม่ติด
                    hddดับ
                    พัดลมไม่ทำงาน
                    Cpuนิ่ง
                    ไฟไมพอ
                    ทำงานไม่ได้
                    มืด
                    เดินเตะเก้าอี้
                    ขาบวด
                    ร้อน
                    เซ้ง
                    ไม่มีไรทำ
                    มองอารายไม่เห็น
                    อดเล่นคอม

Comment

ผมใช้คอมเครื่องเกามา 4ปี ไฟดับปีละ 50 ครั้ง + ยิ่งช่วงหน้าฝน ดับ ติดๆ บ่อยมาก
                      เพราะอยู่เขตกันดาร ใช้ไฟโรงงาน

HDD ผม BAD ไม่ BAD ไม่รู้นะ แต่เครื่องผมไม่เคยซ่อมเลย -*-

Comment

Working...
                      X