Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis ด่านอะไรไม่รู้อะ ไม่รู้จาผ่านยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis ด่านอะไรไม่รู้อะ ไม่รู้จาผ่านยังไง

ไอ้ด่านนี้มันต่อจากด่านที่ทุกท่านเวียนหัวจนแทบจาอ้วกแตกกันอะคับ คือมันมีอยู่ว่า มันให้เราปกป้อง ฟรอฟิก ด่านนี้พวกเพื่อนเราที่อยู่ในนั้นจาแข็งอยู่อะคับ อะคับผมรอตั้งนานก็ไม่เห็นมีพวกเอเลี่ยนออกมาเลยคับ ได้ยินแต่เสียง ที่บอกว่าจำด่านไม่ได้ก็คือว่าไม่ได้เล่นตั้งนานแล้ว มาเจอบอร์ดนี้ก็กะว่าจาถามเอาซะเลย เอิ๊กๆ จาได้ลงเล่นใหม่
    Last edited by guildboy; 23 Mar 2008, 00:20:43.

เท่าที่จำได้หลังจากเจอ ฟรอฟิท แล้ว จะมีเอเลี่ยนกลุ่มเล็กออกมาก่อน แล้วชุดนาโนของฟรอฟิทจะเจ๊งควบคุมอุณหภูมิไม่ได้...เราจะได้รับปืนเอเลี่ยนที่ฟรอฟิทดัดแปลงให้เราสามารถใช้ได้ มีประโยชน์มาก เพราะตอนอยู่ในถ้ำออกมาปืนมีนิดเดียวกระสุนก้อเหลือน้อยมาก เราต้องสู้ไปเรื่อยๆและหาแหล่งความร้อนให้ฟรอฟิทส่วนใหญ่จะเป็นกองไฟจากซากรถ จนออกนอกเขตวิกฤต
    ลองเล่นดูครับไม่ยาก

Comment

คือว่าหลังจากฉากที่เจอเพื่อนเรามายิงเจ้าเอเลี่ยน แล้วมันก็ขึ้น ภารกิจป้องกันฟรอฟิก แล้วมันก็อยู่อย่างนั้นแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยคับ ผมเดินไปรอบก็เจอแต่ซากเอเลี่ยนแค่ตัวเดียวและก็มันก็จาไม่มีอะไรอีกเลย ผมรอตั้ง1ชั่วโมงก็แล้วไม่เห็นมีอะไรเลยคับ หรือเพราะว่ามันจะเป็นบัค

Comment

เราต้องเดินไปที่รถครับ

Comment

วิ่งตามแผนที่ไปเรื่อยๆ หยุดตรงไฟทุกครั้งจนอุณหภูมิฟรอฟิทขึ้น100 แล้ววิ่งไปเรื่อยๆระหว่างทางก็ยิงพวกเอเรี่ยนไปด้วย

Comment

ผมผ่านแล้วคับ แต่ที่ตอนแรกผมไม่ผ่านนี่มันเปงเพราะว่าบัคเกมส์ แล้วขอถามอีกอย่างนะคับ จงป้องกันเรือบรรทุกเครื่องบินและทำลายยานรบเอเลี่ยน นี่ต้องทำไงหรอถึงจาผ่าน ไอ้ด่านที่เราอยู่บนเรือบรรทุกเครื่องบินอะ

Comment

ตรงที่มีตัวบินมาเยอะๆรึเปล่า
              ถ้าตรงนั้นยิงไปเรื่อยๆแหละครับเดี๋ยวมันจะผ่านเอง ระวังมันตายแล้วร่วงใส่หัวล่ะทีเดียวดับ

Comment

เรียบร้อยคับ จบไปและแล้วเล่นจบแล้วมันมีอะไรอีกป่าวเนี้ย นอกจากว่าหน้าจอมันสว่างขึ้นอะ ไม่รู้คนอื่นเปงปะ

Comment

Working...
                X