overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ระหว่าง E6300 & AMD X2 3800 ... ???

OverclockZone Member

Default ระหว่าง E6300 & AMD X2 3800 ... ???

อยากอับเกรด จ้อง 2 ตัวนี้ เซียนๆ ช่วย เปรียบเทียบ ด้านประสิทธิภาพตามหัวข้อดังนี้ให้หน่อย

1. การแปลงไฟล์หนัง ตัดต่อหนัง Decode..
    2. การเขียน DVD
    3. การเล่นเกม
    4 ภาพรวม

หลักๆจะเอาไว้ใช้ ผลิตรายการครับ ขอบคุณครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

E6300 ทั้ง 1-2-3
    ---------------
    ผลิตรายการอะไรครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ท่าน Guru ลืมข้อ 4 ได้ไง อิอิ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by aey View Post
    อยากอับเกรด จ้อง 2 ตัวนี้ เซียนๆ ช่วย เปรียบเทียบ ด้านประสิทธิภาพตามหัวข้อดังนี้ให้หน่อย

1. การแปลงไฟล์หนัง ตัดต่อหนัง Decode..
    3. การเล่นเกม
    4 ภาพรวม

หลักๆจะเอาไว้ใช้ ผลิตรายการครับ ขอบคุณครับ
    ใช้ Mac ดีกว่าครับ ซอฟท์แวร์ที่อยู่ใน Mac ตรงกับงานกว่า

OverclockZone Member molly's Avatar
    Molly_Bar Kaosan Rd.

Quote Originally Posted by Comlow View Post
    ท่าน Guru ลืมข้อ 4 ได้ไง อิอิ
    ก็ท่าน guru บอกว่า

ทั้ง 1 2 3 E6300 กินไงคับ

แต่ข้อ 4 นั้นอาจจะไม่แน่ใจก้อได้คับ ฮิฮิ

Quote Originally Posted by guru View Post
    E6300 ทั้ง 1-2-3
    ---------------
    ผลิตรายการอะไรครับ
    รายการบนเวบ PodCast ครับ ที่นี่ครับ www.changkhui.com รายการผมชื่อ คุยคุ้ยเต่า ครับ เชอญมาเยี่ยมได้เลยนะครับมีรายการย่อยๆอีก7รายการครับ

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    ใช้ Mac ดีกว่าครับ ซอฟท์แวร์ที่อยู่ใน Mac ตรงกับงานกว่า
    อยากใช้แต่มันไม่ได้ใช้งานซีเรียสขนาดนั้นนะครับ ใช้ Ulead10 เป็นหลักนะครับ ตอนนี้ใช้ เพนเทียม2.4 A รู้สึกช้าไปนิดเวลาแปลงไฟล์นะครับ บางที ไฟล์ยาว10นาที รอแปลงเกือบ ชม. นะครับ อยากอับเกรดให้ถูกที่สุดครับเพราะตอนนี้ทำงานยังไม่มีรายได้นะครับ อิๆ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

สูสีกัน
    แต่ยังไง ผมก็เลือก AMD X2 3800 โดยเฉพาะเรื่องเกมกับพวก 3D เนี่ย AMD ชนะขาด

OverclockZone Member ECHO's Avatar

E6300 เหนว่า ขึ้นไปหายใจรดต้นคอ X2 4400 นู้น ม่ะใช่เหรอครับ

OverclockZone Member deedee's Avatar

ราคาก็พอๆกัน
    ตอนนี้คงต้องเล่น E6300
    ส่วน
    1. การแปลงไฟล์หนัง ตัดต่อหนัง Decode... ยกให้ e6300 o/c ปานกลางก็เร็วกว่านะ...
    2. การเขียน DVD ตัวนี้เท่ากัน อยู่ที่คุณภาพเครื่องเขียนกับแผ่นมากกว่า
    4 ภาพรวม.... ราคามือสองเมื่อเวลาผ่านไป e6300 ได้ราคากว่า
    ยิ่งถ้า AMD เล่นสงครามราคา ราคา X2 3800 ยิ่งตก......
    (ข้อนี้สำคัญสำหรับคนอัพคอมบ่อยๆ)

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ถ้าใช้ Ulead Video Studio 10 Plus เหมือนผม ไม่ควรใช้ X2 3800+ ครับ ช้ากว่าอย่างเห็นได้ชัด สำหรับท่านที่แนะนำ Mac ผมว่า เหมือนท่านจะขี่ช้างจับตั๊กแตนมากกว่า ลำพังค่าซอฟต์แวร์ OS X ก็อาจจะทำให้ท่านเลิกสนใจมันแล้ว ถ้ายังมาพ่วง Adobe Suite อีกนี่ เฉพาะซอฟต์แวร์ราคาเกือบซื้อ X6800 ได้สบายๆ

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

งานวีดีโอนี่ยังไง intel ก็กินขาดครับ MAC ไม่จำเป็นหรอกครับ เอาความถนัดของเราเป็นหลัก

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

E6300 ฮับ

OverclockZone Member Onn[th_onset]'s Avatar

Quote Originally Posted by _d View Post
    สูสีกัน
    แต่ยังไง ผมก็เลือก AMD X2 3800 โดยเฉพาะเรื่องเกมกับพวก 3D เนี่ย AMD ชนะขาด
    http://www.com-hub.com/x6800vsFX-622.htm

ไม่ใช่ยุคของ AMD ครับ เฮ่อ ขาดครับ แพ้ขาดลอย

โอวขอบคุงทุกท่างครับ พอจะตัดสินใจได้แล้วครับ ........

ค่าตัว E6300 ตอนนี้ก็ 6800 +/- ขอถามต่อครับ เงินน้อย งบ หมื่นนึง เล่นบอดไหนดีครับ รู้สึกจะมีน้อยชิบ มากที่รองรับ โอยยยยยยยย คิดไม่ออก.....

Quote Originally Posted by Onn[th_onset] View Post
    http://www.com-hub.com/x6800vsFX-622.htm

ไม่ใช่ยุคของ AMD ครับ เฮ่อ ขาดครับ แพ้ขาดลอย
    โอชนะหลุดเลย

แต่ขาด2รุ่นที่เอามาเทียบกัน เสียดายจัง

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

หุๆ พอดีใช้ทั้ง อินเทล กับเอเอ็มดี (แมคจี5ด้วย)ครับ และไม่คิดจะเชื่อกราฟฟิกเปรียบเทียบใดๆเท่ากับประสบการณ์การใช้งานจริงครับ แล้วเราเองก็ทำโปรแกรมพวกกราฟิกอยู่ เลยรู้ว่ายิ่งงานทำติดต่อกันนานๆ อินเทล ยิ่งอืด

Intel รุ่นก่อนอาจจะอืดครับ แต่ไม่ใช่สำหรับ Core 2 Duo ครับ แข่งกับ Dual G5 2.8GHz ผมว่า
    E6300 ที่แปลงร่างแล้วของผมชนะกระจาย

OverclockZone Member mooh's Avatar

E6300

OverclockZone Member สอ's Avatar

E6300 แน่นอน ถ้าคล็อกไปสัก 3G นี่ ไม่ต้องคุยเลย น่าจะแรงกว่าพอสมควร

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks