Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ผมได้มีโอกาสแกะเคส(เคสจิ๋ว) เลยถ่ายรูปการจัดสายไฟมาให้ดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ผมได้มีโอกาสแกะเคส(เคสจิ๋ว) เลยถ่ายรูปการจัดสายไฟมาให้ดูครับ

ผมใช้เคสตัวนี้ครับ M/B แบบ mATX

ลองไปดูลักษณะภายในของเคสจากเวบนี้นะครับ

http://www.exmory.com/kh-4713.htm

อันนี้คือรูปที่ผมจัดสายไฟ

ยัด CD ไป 2 ตัว HD 1 มีอุปกรณ์ช่วยคือเชือกฟางต้องเอามาผูกไว้เพื่อบังคับทิศทางสายไฟ
    ที่วงสีฟ้าไว้ จะไม่มีตอนปิดเคสนะครับ ตอนนั้นผมเอา HD อีกตัวมาต่อ

ใครเคยเก็บสายไฟเคสเล็กๆ ช่วยวิจารณ์หน่อยครับว่า OK ยัง

เชือกฟาง ?????
    ไมไม่ใช้เข็มขัดสายไฟเส้นเล็กๆล่ะครับ ดูดีกว่าเน่อ เฟือกฟางมันเบา กลัวใช้ไปๆเกิดมันคลายตัว พัดลม CPU มันจะดูดเอาปลายเชือกเข้าไปอ่ะดิ่

เก็บสายได้ดีครับ ถ้าจะให้แจ๋มกว่านี้ ลองหาท่อกระดูกงูสีดำเส้นเล็กๆ มาหุ้มสายอีกทีล่ะ แจ๋ว

Comment

เคสซื้อมาเท่าไหร่อ่ะ สนใจ

Comment

จัดสายไฟได้ดีเลยครับ ไม่บังทางลม

แต่ผมเคยมีเคสแบบนี้ตัวนึงเป็น Slim แบบนี้เนี่ยแหล่ะ
        ต้องใส่ DVD-Rom แบบแนวตั้งตามเคสแทน

ปิดฝาแล้วมันร้อนโครตๆเลย ทางลมดีแล้ว พัดลมก็แรง เป่าอัด Cpu ตลอด

ปล.ตามนั้น

Comment

ผมซื้อเคสมา 420 บาทครับ(ไม่มีPSU) โซนมือ 2 พันทิพ

ผมใช้เคสนี้ก็ร้อนครับ CPU x2 3600+ ใช้เดิมๆเลยนะ

ถ้าอากาศร้อนๆ พอเปิด DVD-Rom ออกมาจับดูถาดร้อนเลยครับ

Comment

Working...
          X