overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: Busitek ร้านนี้บริการดีไหม ไว้ใจได้ไหม

OverclockZone Member

Default Busitek ร้านนี้บริการดีไหม ไว้ใจได้ไหม

คือผมจาไปซื้อคอมเครื่องแรกอะครับๆ ร้านนี้ บริการดีไหม ย้อมแมวหรือป่าวๆ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ใช้ได้เลยครับ แต่ราคาจะสูงกว่าชาวบ้านเล็กน้อยถึงปานกลาง ร้านข้างหลัง busitek อีกร้านเหมือนกันเลยครับ เหมือนเขาแข่งกันเลย

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

ถ้าพวกมือไม่ไม่ค่อยรู้อีโหน่อีเหน่ ล่ะก็ร้านนี้เป็นร้านที่ดีที่สุดในพันธ์ทิพย์แหละครับเพราะว่าพวกเขาทำกันเองไม่มีลูกจ้างก็เลยลดเรื่องบางเรื่องที่ไม่พึงประสงค์สำหรับลูกค้าออกไปได้
    เพียงแต่ว่าราคานั้นจะแพงกว่าร้านอื่นๆอยู่ ชิ้นละ 50-100 บ.ขั้นต่ำครับแต่ถ้าแรกกับความสะบายใจก็โอเคครับ

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

แล้วถ้าสั่งของจากร้านนี้ บริการเป็นไงบ้างครับ

มันดีครับ คนขายเขาไม่ยัดเยียดขายอะไรด้วย ยืนเงียบเป็นเป่าสากเลย

แต่ของเขาจะแพงกว่านิดนึง

ถ้ายังไงลองเดินดูพวกIT FEVER กับ JEDI ไว้ด้วยก็ได้นะครับ

แล้วก็อย่าลืม ต่อราคา ซะด้วย

OverclockZone Member nos21's Avatar

คนขายพูดดีครับ ลองต่อราคาดูแระกัน

OverclockZone Member nameless's Avatar

เป็นร้านนึงที่เปิดมานานแล้วมีคำครหาน้อยมาก

อาจจะเป็นเพราะลูกค้าส่วนใหญ่เป็นผู่ที่ค่อนข้างมีความรู้ืทา่งด้านคอมพิวเตอร์

ด้านราคาสินค้าที่ก็ว่ากันตรง ๆ คือแพงกว่าที่อื่นพอสมควร ระหว่างการขายก็ไม่ค่อยจะแนะนำอะไร (คงเข้าใจว่าคนมาซื้อร้านของแพงขนาดนี้ คงไม่ใช่มือใหม่ซื้อคอมเครื่องแรกในชีวิต) หรือว่าง่าย ๆก็คือดูหยิ่งไปซักนิด

บริการหลังการขายของร้านนี้ผมไม่เคยใช้นะเพราะอยู่ต่างจังหวัด เข้าไปก็ไปซื้อของเสร็จก็กลับเลย เคลมก็จะผ่านศูนย์แถวบ้านเอา

เข้าคำถามก็ตอบได้ว่า

ร้านนี้บริการดีไหม ไว้ใจได้ไหม
    เรื่องบริการอาจจะไม่ถูกใจ แต่ไว้ใจได้ว่าไม่เอาของเจ๊ง เคลม มือสอง ปลอม ฯลฯมาขายแน่นอนครับ
    Last edited by nameless; 23 Mar 2008 at 09:29:07.

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

ดีครับ ถ้าซื้อแล้วให้ร้านนี้ประกอบให้ สามารถอุ้มกลับบ้านได้อย่างสบายใจครับ

แต่จะแพงกว่าร้านอื่นนิดหน่อย

OverclockZone Member RunN18's Avatar

ดีนะครับแต่เจ้าของร้านนิ่งมากถามคำตอบคำแต่รวมผมชอบนะ ของเค้ามีแต่ของดี

เวลาไปซื้อเป็นตัวเลือกร้านต้นๆเรย

ร้านที่แนะนำอีกก้คือ tk saveway

m-interถ้าเน้นถูก

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ร้านนี้ดูลึกลับดีครับ อิอิ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

หลังๆๆ เจอแต่ ลูกจ้าง อะ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ดีครับ

ร้านนี้จุดแข็งคือ เน้นของมีระดับ Performance PC และ Quiet PC ประสิทธิภาพสูง สินค้า stock ไว้พร้อมประกอบหรือขายได้ทันที มี web update ราคาวันต่อวัน ทำให้ลูกค้าสะดวกในการวางแผน และของไม่มีการย้อมแมวแน่นอนครับ

ถ้าจะมีจุดอ่อน ก็น่าจะเรื่องราคาเรื่องเดียว แพงกว่าชาวบ้านนิดหน่อย ไม่เคยลดให้แม้แต่บาทเดียว บางครั้งไปเดินด้านล่าง TK Jedi ต่าง ๆ ยังพูดคุยต่อรองได้บ้าง ส่วนใหญ่ผมจะไปซื้อของที่นี่เมื่อร้านข้างล่างไม่มีของครับ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ร้านนี้มีตัวเลือกสินค้าน้อย เน้นระดับกลาง ถึง สูง
    ในขณะที่ ราคาสินค้า เท่ากัน หรือ สูงกว่า ร้านอื่น 50 -200 บาท

มีการต้อนรับที่ดีมาก ถึง มากที่สุด การพูดจาของพนักงานจะเรียบๆ
    มีการแนะนำสิ่งที่เหมาะสมให้ แต่ไม่ชักชวน และไม่ง้อถ้าคุณจะไม่ซื้อ
    ไม่เร้าการขาย ซึ่งเป็นสไตล์ของเค้า

เครื่องที่ประกอบออกไปมีคุณภาพ เก็บสายเรียบร้อย
    กรณีที่มีปัญหาแล้วยกกลับมาให้แก้ พนักงานก็ยังคงรักษามาตราฐาน
    การบริการที่เหมือนเดิม

ร้านนี้จะติดสติกเกอร์โลโก้ร้านให้ที่ตัวเครื่องที่ประกอบ
    เพื่อ 1. ประชาสัมพันธ์ร้าน 2. บ่งบอกว่ามีความรับผิด และ รับชอบ สูงกว่าร้านอื่นๆ

หลายครั้งที่มีการพูดคุยถึงร้านนี้ ผมมักจะแอบเชียร์ให้มือใหม่ไปซื้อเสมอๆ

เพราะรู้สึกว่าร้านนี้มีจุดยืนของตนเอง ราคาแพงกว่าหน่อย แต่ก็มีคุณภาพสูงกว่าร้านอื่นๆจริง
    เรียกว่า อยู่ได้นานเพราะคุณภาพ ที่บอกต่อกันมารุ่นต่อรุ่น ก็คงไม่ผิด

สรุปคือ ถ้าคุณซื้อของร้านนี้ ราคาจะสูงกว่าประมาณ 1000 - 1500 บาท
    เพื่อแลกกับคุณภาพ และ การบริการที่ดี

OverclockZone Member KENG475's Avatar
    กรุงเทพฯ , ศิริราช , ปิ่นเกล้า , บางลำภู , St' Jame park

ร้านด้านหลังก็บริการดีนะครับที่ติดกัน บริการหลังการขายดี

ร้านตรงข้ามก็ดีครับ

ลองเข้าไปพูดคุยดูครับ

OverclockZone Member iama's Avatar

ดีครับผม ความเห็นของผมก็จะเหมือนหลายๆท่านะครับ ผมก็ใช้บริการร้านนี้อยู่บ่อยครั้งเพราะ power supply ส่งเคลม 2 รอบ 2 ตัวครับ ไม่ต้องตกใจว่าเค้าจะเอาของไม่ดีมาขาย เพราะว่าา power ของผมนั้นเปิดเป็น server เนตที่ร้านผม เปิดไม่เคยปิดเลยประมาณ 2 ปีแล้ว ผมยังนึกอยู่เลยว่าถ้าซื้อ power จากร้านอื่นแล้วจะเคลมได้หรือเปล่าอิอิ ประทับใจตรงนี้นะครับ เพราะผมเคยซื้อ power จากร้านอื่นมาแล้ว เวลาเสียเอาไปเคลม เหมือนร้านอื่นเค้าจะไม่ค่อยสนใจ ^^'

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

เป็นร้านที่ผมชอบมากที่สุดครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

ถ้าเดินผ่านมองเข้าไปข้างใน เหมือนข้างในเขากำลังซ่องสุมอะไรกันอยู่คับ 55

แต่เข้าไปแล้วประทับใจดีคับ จัดร้านสวยดี

OverclockZone Member zixnezz's Avatar
    Valencia, California

เชียร์ด้วยคนคับ

ของเค้า
    ดีจิงๆ!

เป็นร้านที่ดีครับ
    Busitek Jedi tk เป็น ร้านที่เดินเข้าแรกๆ ก่อนไปที่อื่นครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks