Announcement

Collapse
No announcement yet.

Alienware area-51 M15X ง๊ามงามม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่มีคนนำเข้าเพราะไม่กล้าเสี่ยง ตัวแบรนเค้ามีserviceแค่ในอเมริกา
    laptop มันไม่ได้ซ่อมง่ายๆหรือหาอะไหล่ได้ทั่วไป
    อย่างคนที่หิ้ว hp หรือแบรนอื่นๆ มาขายเพราะอย่างน้อยๆคนซื้อก็มั่นใจได้ว่าสามารถมีศูนย์ที่อย่างน้อยๆซ่อมให้เค้าได้ในไทย
    ถึงalienจะมีประกันให้ แต่ก็ต้องส่งไปซ่อมถึงนู้น แล้วใครจะมาคอยส่งไปส่งมาให้+ค่าส่งบาน
    คิดแล้วยังไงก็ไม่คุ้ม

Comment

ดูดีๆนะครับ ไปราคาที่บอกมาอ่ะ เค้าบอกว่าStart At:1,799$ ครับ ลองเข้าไปConfigจริงๆแล้วจะขนหัวลุก หุๆ
      ถ้าจะซื้อก็ไม่ว่าหรอกครับ แต่ราคาระดับที่เริ่มต้นผมว่าซื้อยี้ห้ออื่นคุ้มกว่าอ่ะ แต่ถ้าอยากให้เครื่องไม่เหมือนใครแล้วตังค์เหลือจริงๆก็ซื้อเครื่องอื่นมาโมเองซะเลยซิครับ หุๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ดูดีๆนะครับ ไปราคาที่บอกมาอ่ะ เค้าบอกว่าStart At:1,799$ ครับ ลองเข้าไปConfigจริงๆแล้วจะขนหัวลุก หุๆ
        ถ้าจะซื้อก็ไม่ว่าหรอกครับ แต่ราคาระดับที่เริ่มต้นผมว่าซื้อยี้ห้ออื่นคุ้มกว่าอ่ะ แต่ถ้าอยากให้เครื่องไม่เหมือนใครแล้วตังค์เหลือจริงๆก็ซื้อเครื่องอื่นมาโมเองซะเลยซิครับ หุๆ
        ไอ้ราคา start ผมว่ามันก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ มาคำนวณดู ก็พอๆกับ asus g1sn ใน spec ใกล้เคียง แต่ผมว่าถ้าจะเอา alienware แล้วเอาแค่นี้ มันดูไม่มีความเป็น alienware เท่านั้นเอง ไม่รู้จะซื้อมาทำไม

มันผิด concept ของ alienware ที่ว่า "นอกจ๊าบ ในเจ๋ง" ไป

ที่เหลือก็คือเรื่องประกัน.......... พังที เอาไงล่ะ

ที่สำคัญ spec notebook ของ alienware ยังนับไม่ได้ว่าแรงที่สุดนะครับ sager ยังแรงกว่า ด้วย cpu Q6600 และ 8800M GTX Sli ซึ่งทาง alienware มีแต่ cpu c2d กับ c2e แต่ไม่มี C2q และการ์ดจอเดี่ยวไม่ Sli จึงเทียบกันไม่ได้

มีแต่ความสวยงามที่กินอย่างเดียว

Comment

ได้รู้ไรเยอะเลย คอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
            ไอ้ราคา start ผมว่ามันก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ มาคำนวณดู ก็พอๆกับ asus g1sn ใน spec ใกล้เคียง แต่ผมว่าถ้าจะเอา alienware แล้วเอาแค่นี้ มันดูไม่มีความเป็น alienware เท่านั้นเอง ไม่รู้จะซื้อมาทำไม

มันผิด concept ของ alienware ที่ว่า "นอกจ๊าบ ในเจ๋ง" ไป

ที่เหลือก็คือเรื่องประกัน.......... พังที เอาไงล่ะ

ที่สำคัญ spec notebook ของ alienware ยังนับไม่ได้ว่าแรงที่สุดนะครับ sager ยังแรงกว่า ด้วย cpu Q6600 และ 8800M GTX Sli ซึ่งทาง alienware มีแต่ cpu c2d กับ c2e แต่ไม่มี C2q และการ์ดจอเดี่ยวไม่ Sli จึงเทียบกันไม่ได้

มีแต่ความสวยงามที่กินอย่างเดียว
            สุดยอดดด

Comment

Originally posted by ozza View Post
              ไม่มีคนนำเข้าเพราะไม่กล้าเสี่ยง ตัวแบรนเค้ามีserviceแค่ในอเมริกา
              laptop มันไม่ได้ซ่อมง่ายๆหรือหาอะไหล่ได้ทั่วไป
              อย่างคนที่หิ้ว hp หรือแบรนอื่นๆ มาขายเพราะอย่างน้อยๆคนซื้อก็มั่นใจได้ว่าสามารถมีศูนย์ที่อย่างน้อยๆซ่อมให้เค้าได้ในไทย
              ถึงalienจะมีประกันให้ แต่ก็ต้องส่งไปซ่อมถึงนู้น แล้วใครจะมาคอยส่งไปส่งมาให้+ค่าส่งบาน
              คิดแล้วยังไงก็ไม่คุ้ม
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                อีกอย่างผมว่าถ้าใช้ alienware แล้วไม่เอา spec แบบสุดๆ มันไม่ค่อยดูมีความเป็น alienware เท่าไหร่เลยครับ

ดีแค่อวดสาว เหมือน macbook [เครื่องจำอวด] ล่ะครับ

ดีกว่า macbook หน่อยก็แค่ การ์ดจอมัน เพราะ macbook [เครื่องจำอวด] การ์ดจอมัน intel X3100 ซึ่งทำ***ไรไม่ได้เลย
                ความคิดคุณนี่โคตรโง่เลยครับ macbook เครื่องจำอวด เอาไรมาคิดครับ การ์ดจอ intel ทำไรไม่ได้ เอาสมองส่วนไหนคิดครับ สมองอย่างคุณคงมีไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวมั่ง... macbook มีดีกว่าที่คุณคิดแน่ๆ ถ้าเรื่องเล่นเกมส์ก็คงด้อย เพราะเขาไม่ได้ออกแบบมาเล่นเกมส์นี่นา ไม่งั้นคงมี api แบบ directx บน pc ไปแล้ว

Comment

Originally posted by akeji View Post
                  ความคิดคุณนี่โคตรโง่เลยครับ macbook เครื่องจำอวด เอาไรมาคิดครับ การ์ดจอ intel ทำไรไม่ได้ เอาสมองส่วนไหนคิดครับ สมองอย่างคุณคงมีไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวมั่ง... macbook มีดีกว่าที่คุณคิดแน่ๆ ถ้าเรื่องเล่นเกมส์ก็คงด้อย เพราะเขาไม่ได้ออกแบบมาเล่นเกมส์นี่นา ไม่งั้นคงมี api แบบ directx บน pc ไปแล้ว
                  โอ้ จริงเหรอครับ

เฉลยให้ก็แล้วกันครับว่าผมเอามาใช้ทำงานทาง 3d มากกว่าการเล่นเกมซะอีก

แล้วในสายตาของผม macbook จึงเป็นสิ่งไร้ค่ามาก ทำไมน่ะหรือ?

สิ่งที่มันให้มา อย่างหนึ่งก็คือ mac osx

แต่ขอโทษ ผมทำ 3dsmax ซึ่ง mac osx ไม่รองรับ

สุดท้ายก็ต้องโละกลับไปใช้ windows แต่ทว่า directx และ openGL อีกล่ะ?

เป็นสิ่งที่ผมไม่สามารถใช้ได้บนการ์ดจอ intel และการทำงานก็ด้อยประสิทธิภาพลงเหลือเท่ากับ notebook ธรรมดาเมื่อใช้ windows เหมือนกัน

อีกทั้งด้วยค่าตัวเช่นนี้แล้ว ผมพูดได้เต็มปากเลยว่าไปใช้ notebook ยังดีซะกว่า เมื่อเทียบ spec และการใช้งานแล้ว

notebook ดูจะมีราคาที่ต่ำกว่า แต่ตอบสนองการใช้งานได้มากกว่า macbook หลายเท่านัก

ถ้าจะคิดว่า macbook ดี ตอบคำถามพวกนี้ผมมาให้ได้หมดก่อนนะครับ

1.ราคาค่าตัวของ macbook เมื่อเทียบ spec กับ notebook ในราคาเดียวกัน ถือว่าเหมาะสมหรือไม่
                  2.mac osx ที่ให้มากับ macbook ตอบการใช้งานของผู้ใช้ได้ทั้งหมดหรือเปล่า
                  3.การ์ดจอ intel สามารถทำงาน 3d หรือ เล่นเกม ได้ดีกว่า geforce หรือ radeon หรือไม่
                  4.macbook มีดีตรงไหน
                  5.macbook เอาไว้อวดสาวอย่างเดียว แต่ใช้งานไม่ได้มากนัก ใช่หรือไม่?

แต่ถ้าตอบมาหมด ก็คงจะเห็นล่ะครับว่า macbook มันกากดีๆนี่เอง

มันไม่สามารถตอบการใช้งานหรือเม็ดตังที่คุ้มค่าได้เลยสักอย่างไงครับ

ปล. พูดแค่ macbook ไม่ได้พูด macbook pro อย่าเอามาเกี่ยวกัน เพราะในเมืองไทยน้อยคนที่จะใช้ macbook pro เอาแต่แค่ macbook ไว้อวดสาว เอาไว้ลากเข้าโรงแรม อย่างเดียว กาก ว่างั้นแหละ

Comment

ใจเย็นๆกันหน่อยครับ...

Comment

เขามาสุมไฟ อิอิ

Comment

เข้ามาดู คนรวย ค๊าบ --*

Comment

Originally posted by jshow View Post
                          เข้ามาดู คนรวย ค๊าบ --*
                          ถ้าเอาราคาต่ำสุด ผมว่าคนทั่วไปก็ซื้อได้น่ะครับ 50000 เศษ เพียงแต่ว่า ซ่อมทีเนี่ยสิ

Comment

รอดูมวย - -"

Comment

อย่ากัดกันเลยครับ นี่กระทู้ผม

ก้อสรุปว่าจะฝากพี่เค้าหิ้วมาให้ผมอ่ะ ตัดสินใจแล้ว N/B สมัยนี้รับรองไม่พังหรอก(ผมมั่นใจ)

แต่ต้องจ่ายค่าหิ้วไปเท่าไหร่ผมยังไม่รู้เลย ตอนนี้มีในมือแล้ว 50,000 (+ - ได้อีก 3,000)

Comment

เอเลี่ยนตัวนี้มีปัญหาเรื่องความร้อนนิครับบอดี้แตกเลยอะ

Comment

Working...
                                X