Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งให้เปลี่ยนภาษาไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งให้เปลี่ยนภาษาไม่ได้

ตั้งให้เปลี่ยนภาษาไม่ได้
    โดยใช้ตัว ` อะ Grave Accent อะ
    ทำไมมันเปงดังรูป ใช้ได้แต่ตัวอื่นเปลี่ยน
    ไม่ถนัดอ่ะ ถนัดแบบเก่า
    หรือวินโดว์ปลอมไม่สมบูรณ์ จะได้ไปซื้อแผ่นอื่น

ขออภัยนะครับ ไม่มีโปรแกมลดไฟล์เลยต้องใช้วิธีนี้ ร้อนใจมากครับ

..หลังจากลงภาษาไทยแล้ว..รีสตาร์ทหรือยังครับ..อาการที่เห็นจะเป็นตอนที่ยังไม่ได้
    ลงภาษาไทยหรือลงแล้วแต่ยังไม่ได้รีสตาร์ทเท่านั้นนะครับ..เท่าที่ผมเคยเจอ

Comment

มันใช้ภาษาได้
      แต่ว่าเปลี่ยนโดยใช้ ` ไม่ได้
      ไม่ใช้ ลองโหลดรูปไปดูก่อนดีกว่าครับ ไม่งั้นอธิบายไม่เข้าใจ

Comment

ใช้เป็น alt+ shift แทนไปก่อนครับ

Comment

language ติ๊กให้มีเครื่องหมายถูกหน้าอินสตอ2อันแล้วใส่แผ่นไว้รอมันลง
          ลงเสร็จแล้วแถบอื่นๆเลือกไทยให้หมดรีเซตเครื่อง แล้วก็จะตั้งได้งับ

Comment

ได้ยังคับได้แล้วส่งเสียงหน่อยเน้อ

Comment

ตามนี้เลยครับ แต่ตอนที่ติ๊กถูก แล้วกด apply ให้ใส่แผ่น windows ด้วยครับ

น่าจะแก้ได้ครับ ลองดู

Comment

ตามปกติแล้วถ้า locatin และเซ็ทค่าต่างๆเป็น ไทย จะใช้ grave ได้เลยนะคับ

แสดงว่าไม่ได้customize ตอนลงอ่ะจิ

ถ้าขี้เกียจลองทำ unattened เลยสิคับ ไวกว่าคับไม่ต้องคอยกดตอนลง

Comment

Working...
                X