overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: จอ Lcd 19 นิ้ว vs 17 นิ้ว อันไหนน่าซื้อกว่า

เด็กดี
    Guest

Default จอ Lcd 19 นิ้ว vs 17 นิ้ว อันไหนน่าซื้อกว่า

อันไหนน่าซื้อกว่ากัน

แล้วที่น่าซื้อ คือ ยี่ห้อ รุ่น อะไรครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

19 นิ้วซิครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

19 แน่นอนครับ

ยี่ห้อ ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ เน้น samsung

ถ้าไม่ใช่้ เน้น philips

ยี่ห้ออื่น ไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดียังไง

19 ด้วย

เด็กดี
    Guest

อ้อ เพื่อนผมบอก 19 ดีกว่าตรงค่า native แต่ด้อยกว่าตรง lespon อะไรนี่แหล่ะ

หมายความว่าไงครับ

แต่พี่ผมบอกว่า 19 แพงไป มีดีกว่าตรงจอใหญ่ ซื้อ 17 ดีกว่า เก็บเงินไว้ซื้ออย่างอื่นเถอะ

ส่วนตัวผมก็อยากซื้อ 19 นะ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ รอคำตอบจากพี่ๆที่นี่อยู่

ดังนั้น ช่วยบอกเหตุผลด้วยครับ

OverclockZone Member

philips 19 wide 8500เอง สีสบายๆตาเลย

ชอบสีสดๆเข้าๆ ก็ samsung lg benq

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ถามตัวคุณเองว่าคุณชอบ " เล็กๆ " หรือ " หย่ายๆ " หละ

ผู้มาตอบ
    Guest

Talking

ใช้19นิ้วจอไวด์ของACER อยู่ครับโดยความเห็นส่วนตัวคิดว่าคุ้มกับราคานะครับ ระดับเจ็ดพันกลางๆเล่นเกมส์ก็โอเคครับไม่มีปัญหาเรื่อง respond time ในคู่มือบอกรุ่นนี้ 5 M/Sอะนะ แต่เรื่องความทนทานไม่รู้ครับพึ่งซื้อมาได้ 2 เดือน ตอนนี้ปกติดีครับ

vango
    Guest

ถ้ามีตังพอผมว่าเอา19นิ้วไปเลยครับ
    ส่วนเรื่องคุนพาบคนทดสอบได้ที่ร้านเลยผมว่าเลือกรุ่นและยี่ห้อที่เราคิดไว้แล้วไปดูภาพจิงจากทางร้านชอบแบบไหนค่อยซื้อก่อนจ่ายตังลองให้หมดทดสอบให้คุ้มครับ อย่ากลัวเพราะเป็นสิทธิของเรา ไม่มีไครกล้าว่าหรอก

OverclockZone Member pra1739's Avatar

จอ 17 นิ้วอย่าเลยคับ....
    SUMSUNG 940BW LCD 4MS 19นิ้ว GTG Pixel 0.285m 1440x900 DVI ไปซื้อมาเมื่อ 12 พย .. ความสว่างที่จอตั้งไว้ 100 ผมว่าสว่างมาก เลยลดมา เหลือ 85 ดูหนังเล่นเกมดีพอไปได้..ปรับที่1440x900 นะคับ..
    ที่ดู ก็มี LG 19 ก็ดีเหมือนกัน...ดูเทียบกันหลาย ยี่ห้อหน่อยก็ดีคับ...

OverclockZone Member iaung's Avatar

benq คับ 19 นิ้ว เยี่ยม

nahee
    Guest

19" is realy good for av,

OverclockZone Member keang's Avatar

มีข่าวไม่กรองน่ะ
    ตัวบริษัทBenQที่เมืองนอก เริ่มมีปัญหา ต้นปีหน้าอาจจะต้องหานายทุนมาอุปการะ
    หากมีการร่วมทุนจริง สัญญาที่เคยจดไว้กับบริษัทต่างๆก็จะถือเป็นโมฆะทันที

ถ้าหากตัวแทนจำหน่ายในไทย ยังได้เซ็นสัญญาต่อ ก็ถือว่ารอดตัวไป
    แต่ถ้าหากไม่ได้เซ็น มีผลให้ประกันของตัวสินค้านั้นเป็นสูญญากาศไปด้วย
    Last edited by keang; 1 Dec 2006 at 23:07:45.

OverclockZone Member

ต้อง 19 นิ้วสิ เราใช้ของ ASUS PW191 ซื้อมา 13,500 บาท

พิเศษจอรุ่นนี้ Zero Dot Bright Pixel หมายความว่าไม่มี Dead Pixel ยืนยันว่าเรื่องจริง

Bookmarks

Bookmarks