Announcement

Collapse
No announcement yet.

CRYSIS กับ 4920G ค้างเพราะอะไรหรอ?? HELP!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CRYSIS กับ 4920G ค้างเพราะอะไรหรอ?? HELP!

ผมใช้ acer4920G เพิ่งซื้อเครื่องมาไม่ถึงอาทิตย์

รายละเอียด : Intel Core 2 Duo T7500 (2.2 GHz, L2 4 MB)
    Intel PM965
    ATI Mobility HD 2400 XT
    2 GB DDR2 RAM
    250 G 5400 RPM
    DVD Writer (Dual Layer Support)..

ผมเล่น CRYSIS บนวินโดว์วิสต้าอัลติดเมต ปรับค่าต่ำสุด
    แล้วมันอยู่ๆก็ค้าง แต่เครื่องไม่ค้างนะเกมค้างอย่างเดียว ก็กดเอ็นทาร์ก
    แล้วมาเข้าเกมใหม่ก็เป็นปกติเล่นได้ต่อ พิเล่นไปซักพักก็ค้างอีก งงมาก

แต่ตอนเล่นดอทเอไม่เป็นอะไรเลยงงเข้าไปอีก
    แล้วมีบลูสกรีน1-2ครั้ง

ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยว่าเป็นเพราะอะไร
    ท่านที่ตอบขอให้เจริญๆในสิ่งที่ปรารถนา คิดสิ่งใดก็สมหวัง สาธุ

ช่วยตอบหน่อยนะครับเพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ภายใน7วัน

ร้อนปล่าวครับ โน๊ตบุค เจอ crysis อีก

Comment

ไดเวอร์การ์ดจอครับ เปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือคับ

ตอนเล่นไมร้อนมากคับ ผมใช้พัดลมเป่าข้างใต้อะคับ

ส่วเรื่องการ์ดจอผมลองหาไดรเวอร์ผมหาไม่เจอจิงๆคับ อย่างโอเมก้ามีแต่ใน xp วิสต้าไม่มี
        ไดรเวอร์หาได้ที่ไหนช่วยบอกหน่ยนะครับขอบคุณครับ
        Last edited by EVE; 23 Mar 2008, 20:57:07.

Comment

Working...
        X