Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอไหวมั้ยครับ crysis...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอไหวมั้ยครับ crysis...

MB : (940-VSL)GigabyteGA-M68SM-S2L
    Chipset North Bridge NVIDIA GeForce 7025
    South Bridge nForce 630a
    VGA Integrated GeForce 630a GPU / shared memory : 256MB >>>>> VGA on Board หรือเปล่าครับ ...แล้วมันจะกินแรมเราตั้ง 256 เลยหรอ -_-'' ...... แนะนำด้วยครับ

HD : SATA-II160GBWestern(5Y,by
    CPU : AMD2(940)X2Athlon5200(Box,
    RAM : Kingmax TinyBGA Series 1GB DDR2-667 PC2-5300 240 Pin RAM Retail
    VGA : Spark GeForce 8600GT U600 256MB DDR3 128-bit TV-Out Dual DVI
    PCI-Express Retail
    POWER : 500 W
    LCD : 17"BENQ(G700A)Black

---------- หรือผมควรใช้ ตัวนี้ครับ -------

VGA : 256MB PCIe ATI 3650 TOP (HTDI.TD,DDRII) ASUS

-------- อุปกรณ์เข้ากันได้มั้ยครับ-----ขอบคุณครับ
    Last edited by hitzrer; 23 Mar 2008, 14:14:21.

สบายๆ

Comment

เข้ามาดูเพื่อเป็นแนนวทาง อิอิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        สบายๆ
        อุปกรณ์เข้ากันได้มั้ยครับ .... หมายถึง พวก chipset ต่างๆ north bridge / south bridge >>>>>> มันจะ support กับ VGA หรือเปล่า ----- ผมหมายถึง ประกอบเสร็จแล้ว ใช้งานได้เลยไม่ต้อง แฟลช Bios ให้ยุ่งยาก ------ ที่สำคัญไม่อยาก Clock ด้วยครับบบบ (ไม่เป็น...อิอิ)

Comment

พอไหวครับ แต่ควรเพิ่มแรมเป็น 2G ครับ อย่างอื่น ok แล้ว

Comment

เข้ากันได้หมดครับ

การแฟชรไบออส ไม่ได้ แฟชรเพื่อ ทำให้ บอร์ดมองเห็น CPU อย่างเดียวนะครับ

จุดประสงค์ของการ ที่ผู้ผลิตบอร์ด ออกใบออสมา ในเวอร์ชั่นใหม่ เพื่อ ต้องการ ให้ เมนบอร์ด

มีฟังชั่นที่มากขึ้น
            การทำงานได้ เสถียรขึ้นในบางรุ่น
            แก้บัญหาที่บริษัทเจอในบางเคช(แต่ไม่ใช้เคชที่เราใช้)
            และอีกหลายๆอย่าง

แนะนำให้ติดตามเวปผู้ผลิตบ่อยๆ เดือนละ ครั้ง ก็ยังดี ดูว่าเข้าออกเวอร์ชั้นใหนมา (จะบอกว่าเวอร์ชั้นนี้ ออกมาเพื่ออะไรบ้าง) เราก็ทำการดับเดทซะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ ..... ผมได้ความรู้เยอะแยะเลยครับบบบบ

สองตัวนี้ พี่ๆ แนะนำตัวไหนครับ .... ผมข้องใจมากเลย...

VGA : Spark GeForce 8600GT U600 256MB DDR3 128-bit TV-Out Dual DVI
              PCI-Express Retail

กับ---

VGA : 256MB PCIe ATI 3650TOP GPU : RV635 (HTDI.TD,DDRII) ASUS

.... แนะนำ เว็บ ซื้อ คอม ถูกๆ ด้วยก็ดีนะครับบบบ ขอบคุณครับบบบ
              Last edited by hitzrer; 23 Mar 2008, 14:46:01.

Comment

ผมไม่นิยมซื้อผ่านเวปครับ รอท่านอื่นแนะนำ

Comment

ไปซื้อที่พันทิพครับ (ปลอดภัยกว่าบนเน็ต)
                  การ์ด Geforce ถ้าไว้เล่นเกมก็เลือกเหอะครับ 8600 GTนี้ก็ดีระดับหนึ่งแต่แนะให้ใช้
                  8600 GTS ของ XFX จะดีมากครับเร็วกว่า 8600 GT นิดหน่อย

Comment

พี่ๆ ครับรบกวน นิดเดียวครับ .....

เมนบอร์ดตัวนี้ มี วีจีเอ ออนบอร์ดหรือเปล่าครับ.......

MB : (940-VSL)GigabyteGA-M68SM-S2L
                    Chipset North Bridge NVIDIA GeForce 7025
                    South Bridge nForce 630a
                    VGA Integrated GeForce 630a GPU / shared memory : 256MB >>>>>

VGA on Board หรือเปล่าครับ ...แล้วมันจะกินแรมเราตั้ง 256 เลยหรอ -_-'' ...... แนะนำด้วยครับ
                    Last edited by hitzrer; 23 Mar 2008, 16:52:08.

Comment

ก็เขียนอยู่นั้นไงครับ

VGA Integrated GeForce 630a GPU / shared memory : 256MB

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ก็เขียนอยู่นั้นไงครับ

VGA Integrated GeForce 630a GPU / shared memory : 256MB
                        ถ้าใส่การ์ดจอ ต้องปิด ตัวออนบอร์ดใช่มั้ยครับ
                        ถึงจะได้แรม 256 ของเรา คืนมา ... เข้าใจถูกป่าว.....

ขอบคุณครับ

Comment

ครับ มันปิดเอง auto

Comment

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

้เปลี่ยนจอให้ response ต่ำๆๆ กว่านี้หน่อยก้ดีครับ
                              ฺBenq รุ่นนี้ 5ms
                              ให้ดี หาำพวก 2ms จะดีกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
                              X