Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เน็ต 56 k มานี้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เน็ต 56 k มานี้หน่อย

เน็ต 56 k ของใคร อืด เหมือนผมบ้างครับ ผมพึ่งได้โทรศัพบ้านมาหมาดๆยังไม่มี hispeed แต่เล่นเน็ตฟรีของ TOT ได้ แล้วผมได้โหลดไฟล์ต่างๆ พวก MP3 มันวิ่งแค่ 5 K/S เองง่ะ ไปไม่ถึง 6K/S ด้วยซ้ำครับ ชุมสายโทรศัพก็ไม่ไกลมากแค่ประมาณ 700 m เองง่ะ แต่ไมมันอืดได้ใจจริงๆ

อันนี้มันเป้นเพราะสาเหตุใด หรือ ว่าอันนี้มันเป้นเรื่องปกติครับ

ของผม 4K ก็บุญแล้ว วิ่ง 3-4k แถมต่อติดยากอีกต่างหาก ค่าโทร บานแน่เดือนนี้

Comment

มันเป็นเรื่องปกติ เน็ต56k ได้ 5k ก็ดีใจแล้ว อิอิ ลองหาโปรแกรมช่วยโหลดมาใช้ดู ไม่ได้ทำให้มันเร็วหรอกทำให้โหลดจากงานที่ค้างไว้ได้อ่ะ อิอิ

Comment

นั่นมันเป็นเรื่องของเดือนที่แล้วสำหรับผมครับ ผมก็ใช้ ของ TOT เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ใช้ Hispeed แล้วครับ ตอนผมใช้ผมจะปรับให้มันเร็วขึ้นน่ะครับ ประมาณ 115 kb ประมาณนี้มั้ง จำไม่ได้ครับ

Comment

ประมาณนั้นแหละคับ
          ใช้อยู่เหมือนกัน 5-6kb/s

Comment

เมื่อก่อนตอนยังไม่มี TOT ใช้เน็ตโทรศัพมือถือ หรือ GPRS มันวิ่งตั้ง 20-40 kB/S มาเล่นรุ่นนี้แทบเหงือแตกเลยง่ะเซ๊งจัด

เอ่อ HISPEED TOT ถูกสุด แบบไหนดีครับ

Comment

2 ชม. ตัดทีอะปาว นะ เคยใช้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                2 ชม. ตัดทีอะปาว นะ เคยใช้เหมือนกัน
                ใช่ครับผม

Comment

แค่นี้ก็ เจ๋งแล้วสำหรับ 56k

Comment

555+

Comment

3-4 ถึง 5 คือเว็บที่โหลดแรงจริงๆ ที่โหลดได้มากสุดคือ 10 โหลดแพต Company of Heroes นานแล้วตั้งแต่มีให้โหลดผ่านเว็บหลัก

Comment

หมดยุค เเระ 56k

Comment

เด๋วนี้คนใช้น้อยครับ ต่อง่ายมาก เมื่อก่อนแย่งคู่สัญญาณกันแทบขาดใจ 555

Comment

มีไม๊เน็ตที่ให้เรากรอก ตรง user และ password แล้วเน็ตก็แรงเลยอ่ะครับ ที่เป็นแบบขายเป็นชั่วโมงเน็ตง่ะ อยากเอามาแก้ขัดก่อน

Comment

หิหิหิ
                              หาเผื่อด้วย นะ จะกลับไปใช้ 56K เหมือนเดิมละ ^^

Comment

Working...
                              X