Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2(667) กับ DDR2(800)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2(667) กับ DDR2(800)

DDR2(667) กับ DDR2(800) ความเร็วต่างกันเยอะมั้ยถ้าใส่แบบ Dual Chanel

ไม่เยอะครับ แต่ ณ เวลานี้ 800 ค่อนข้างจะเป็นมาตราฐานแล้วครับ

Comment

ไม่เยอะ

ใช้ปกติแทบไม่เห็นความแตกต่าง

Comment

ต่างนะไม่ต่างครับ แต่ ราคาตอนนี้ มันแพงกว่ากัน 20 บาท นี้ซิ อิอิ

Comment

มายืนยันว่าไม่ต่างครับ อีกเสียงครับ..

Comment

ต่างที่ความรู้สึกครับ(ส่วนตัว ใจลึกมันบอก 800 มากกว่า 667 ต้องดีกว่าดิ)

Comment

บ้างครั้งตัวเลยก็ไม่ได้บอกความเเรงชัดเจนเท่าไหร่นะครับ ของผมยังไม่ลงไม่ลาก ไปเเล้วไปตัวจะไปเคลอมเเล้วเอามาอีกตัวใส่4ไปเลย

Comment

จะถูกจะแพงหรอให้แรงไว้ก่อน -*-

Comment

ใช้มาทั้งคู่... มองดูด้วยตา... ลองจับเวลา... ผมถึงรู้ว่า... ไม่ต่างเลย ครับ

Comment

เห็นด้วยว่าไม่ต่าง
                    กิเลสทำให้เราบอกว่าต่าง
                    ตามองไม่ทันหรอกครับ
                    แต่ถ้าเอาโปรแกรมวัดอ่ะเห็นผลพอควร

Comment

ถ้าค่ามาตราฐานด้วยกัน ไม่ o\c ต้องเทสโปรแกรมถึงจะเห็นนิสนึง แต่ถ้าใช้งานก็ไม่เห็นครับ

Comment

และๆๆๆ แล้ว 800 กับ1066 ต่างกันเยอะป่ะคับ ราคาต่างกันพอควร

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                          และๆๆๆ แล้ว 800 กับ1066 ต่างกันเยอะป่ะคับ ราคาต่างกันพอควร
                          กรณีเดียวกับ 667 กับ 800 ณ เมื่อก่อนอันไกลโพ้น

800 ราคาแพงหูฉีก 667 ลดเอา ๆ

ทั้ง ๆ ที่ใช้งานจริงไม่ต่างอะไรกันมากมาย

แต่ memory bandwidth ต่างกันนะ อิอิ

Comment

Working...
                          X