Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะสรุปให้ครับ สำหรับ 8800 GTS G92 กับ 9800 GTX G92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะสรุปให้ครับ สำหรับ 8800 GTS G92 กับ 9800 GTX G92

เนื่องจากผมเห็นกระทู้ตั้งถามกันบ่อยเหลือเกิน ว่า 88 GTS G92 - 98 GTX G92 ตัวไหนแรงกว่ากันแล้วคุ้มไหม

ผมจะสรุปให้เลย.......

สำหรับคนที่บริโภค 8800 GTS G92 อยู่แล้ว ผมคิดว่าไม่น่าจะคุ้มสักเท่าไหร่ ที่จะหันมาใช้ 9800 GTX G92 ครับ เพราะเห็นๆกันอยู่ว่าคะแนนนี้มันต่างกันไม่มากซะจนทิ้ง***งหางจุกก้น เพราะฉะนั้นคุณไม่ต้อง Serious กับเรื่องนี้เลยครับ เพราะ 8800 มันก็เล่นเกมได้หมดทุกเกมแล้วครับ พ่อแม่พี่น้อง

ส่วนใครที่มีรุ่นเก่ากว่านั้นหรือต้องการบริโภค คอมตัวใหม่ 9800 GTX มันคุ้มกว่าอยู่แล้ว เพราะมันไม่มีเหตุผลอะไรที่คุณจะไปเอารุ่นที่เก่ากว่า จิงไหมครับ แถมราคาใกล้เคียงกัน

ปล. แต่ผมขอย้ำว่า 9800 GTX ปรับ Crysis บน XP High ทุกอย่าง + Anti 2X ลื่นครับ

เพราะฉะนั้นใครที่ มี 8800 GTS G92 เก็บตังไปรอเอาดาบหน้าครับ

................คุณจะให้บริษัทเค้ารวยไปถึงไหนครับ......................555+
    Last edited by McCLoY; 24 Mar 2008, 06:22:02.

ผมก็ว่างั้น

Comment

ผมก็ว่างี้

Comment

สมมุติคุณมีตัง 12 k ถ้า 9800 GTX ยังไม่ออกมา คุณจะซื้อ อ่ะไรถ้าไม่ใช่ 8800 GTS เพราะฉะนั้น ซื้อ 9800 ไปเลยครับ ถึงจะแรงกว่านิดเดียว ยังไงมันก็แรงกว่าในราคาเท่ากัน ถึงต่าง อยากมากก็ไม่เกิน 1พัน ยังไง9800 ก็ใหม่กว่า สดกว่า

Comment

ผมว่าด้วยครับ - -*

Comment

ตามครับแต่รู้สึกเหมือนสุราเก่าในขวดใหม่

Comment

ถูก !!!

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                สมมุติคุณมีตัง 12 k ถ้า 9800 GTX ยังไม่ออกมา คุณจะซื้อ อ่ะไรถ้าไม่ใช่ 8800 GTS เพราะฉะนั้น ซื้อ 9800 ไปเลยครับ ถึงจะแรงกว่านิดเดียว ยังไงมันก็แรงกว่าในราคาเท่ากัน ถึงต่าง อยากมากก็ไม่เกิน 1พัน ยังไง9800 ก็ใหม่กว่า สดกว่า
                ผมเข้าใจถูกป่ะตามนี้

Comment

เพราะฉะนั้นใครที่สงสัยว่าจะ เลือกอะไรดี หรือผมควรเปลี่ยนไหม ผมคงคิดว่าพวกคุณคงหมดข้อสงสัยกันแล้ว นะครับ

ยังไงมันต้องมีอะไรที่ใหม่ๆออกมาล่อตตาล่อใจเราเรื่อยๆอยู่แล้วครับ ชีวิตนี้ บริษัทเค้าคงไม่หยุดที่จะรวยหรอกครับ

Comment

เอ่อ ผมอยากจะรู้ว่า 9800 GTX มันมีขายที่ไหนบ้างครับแล้วเป็น ยี่ห้อ อะไร บอกหน่อยครับ ?

Comment

ว่า ไง ก็ ตาม นั้น ครับ -*-

Comment

โชคดีจังที่ไม่ชอบเกมส์ crysis

Comment

เอื่อมมะถึงทั้งคู่ T_T

Comment

g92 บน8800series มันคือตัวกดหัว hd38xx หนะครับ จริงๆมันก็ gf9 นั้นแหละ รอซักนิดเดียวก็หายหมดตลาดแล้วละแล้วทีนี้ gf9 จะมาแทนที่อย่างเต็มตัว

8800gt คือ 9800gt ผมฟันธงเลย ฮาฮาฮาฮา

แต่ซื้อใหม่ตอนนี้ ข้ามไปเลย 8800gts512 เอา9800gtxไปเลย
                            อ้อ อีกอย่างมีคนบอก 9600gt คะแนนแรงใกล้ 8800gt นี้ ให้ลองดูคะแนน shader3 นะครับ ***งกันเป็นทุ่งเลย โฮโฮโฮ
                            Last edited by maxsaag; 23 Mar 2008, 23:36:33.

Comment

ครับเห็นด้วยเลย จะตามอะไรกันนักหนาเนี่ย TT

ตอนนี้ใช้ไดร์ฟเวอร์เวอร์ชั่นไรกันครับ

และ ทำไมมีแต่ของภาษาอังกฤษอะ ภาษาไทยมะมีหรอตัวใหม่

Comment

Working...
                              X