Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบปัญหาระหว่งการใช้งานของ Macbook กับ Macbook Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบปัญหาระหว่งการใช้งานของ Macbook กับ Macbook Pro

พอดี.. กำลังซื้อ Macbook Pro เมืองนอก แล้วหิ้วมาอ่ะครับ..
    ผมกลัวแต่ เรื่องประกัน อ่ะ... กลัวจะเคลมไม่ได้ถ้ามันมีปัญหามาอ่ะครับ..
    เลยขอคำแนะนำด้วยครับ....

ขอบคุณมากครับ...

ดันให้แล้วกันครับ

Comment

เคลมได้อยู่แล้วครับ ทั้ง macbook และ macbookpro แต่ตอนซื้อเก็บใบเสร็จไว้ด้วยนะครับ เผื่อเค้าขอดูตอนเคลม

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        เคลมได้อยู่แล้วครับ ทั้ง macbook และ macbookpro แต่ตอนซื้อเก็บใบเสร็จไว้ด้วยนะครับ เผื่อเค้าขอดูตอนเคลม

หมายความว่ายังไงครับ..
        ซื้อจากประเทศนึง สามารถเอาไปเคลมอีกประเทศนีง ได้เหรอครับ..
        ผมซื้อจะจาก US เอามาใช้ที่ Aus อ่ะครับ..

ขอบคุณครับ.

Comment

Originally posted by NOLand View Post
          หมายความว่ายังไงครับ..
          ซื้อจากประเทศนึง สามารถเอาไปเคลมอีกประเทศนีง ได้เหรอครับ..
          ผมซื้อจะจาก US เอามาใช้ที่ Aus อ่ะครับ..

ขอบคุณครับ.

หมายความว่ามันเป็น worldwide ครับ เคลมที่ไหนก็ได้

ในคู่มือ/ใบแทรกน่าจะมีเขียนไว้นะ

Comment

apple ก้อดีเงี้ยเเหละครับ ไปไหนหิ้วไปสบายใจ ดี

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              หมายความว่ามันเป็น worldwide ครับ เคลมที่ไหนก็ได้

ในคู่มือ/ใบแทรกน่าจะมีเขียนไว้นะ
              จริงดิครับ...
              ขายมาใหม่ๆๆ ก็ world wide เลยเหรอครับ...
              อันนี้ยังไม่รวม apple care ใช่เปล่า ครับ..

ขอบคุณครับ

Comment

ปัญหาของผมคือ มันไม่ซัพพอทแทบทุกโปรแกรมที่ผมใช้ทำงาน-*-

Comment

Originally posted by NOLand View Post
                  จริงดิครับ...
                  ขายมาใหม่ๆๆ ก็ world wide เลยเหรอครับ...
                  อันนี้ยังไม่รวม apple care ใช่เปล่า ครับ..

ขอบคุณครับ

apple care แค่เพิ่มจาก 1 ปีเป็น 3 ปีเท่านั้น worldwide มันเป็นแต่แรกแล้วครับ

Comment

Working...
                  X