overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ลำโพงตัวไหนดีครับ EACAN A500,A500L,A600

OverclockZone Member

Default ลำโพงตัวไหนดีครับ EACAN A500,A500L,A600

1. อยากได้ลำโพง2.1สักตัวที่ราคาไม่แพงมาก เห็นหลายคนเชียร์A500L กัน
    แต่ก้เห็นมีอีกหลายรุ่นที่ใกล้ๆกันคือ A500และA600 (ผมชอบA600งับ แต่ไม่เคยฟังเสียงเลยสักตัว)
    อยากทราบว่ามีใครเคยได้ฟังทั้งสามตัวนี้ไหมครับ ช่วยมาแจกแจงความต่างให้หน่อย
    ผมชอบฟังเพลงรอค(ชอบมาก) เพลงปอปและคลาสสิก(ชอบรองลงมา)อ่ะงับ ไม่เน้นแนวhard core(ไม่ชอบเลย) เห็นหลายท่านบอกA500Lเบสมันแน่น ก้เลยลังเลว่าจะหันไปหาA600 ดีหรือป่าว เพราะอยากใด้ลำโพงที่ไปถึงปลายเสียงสูงได้ แต่ไม่เอาแหลมอ่ะครับ เช่นเพลงป๊อปหวานๆอ่ะงับ
    แต่ก้ไม่มีโอกาสได้ลองเลยสักตัวเพราะบ้านอยู่ตจว.TT

2. แล้วจะซื้อร้านไหนดีครับ ที่zeer อ่ะ ผมถนัดไปเซียร์มากกว่า พันทิพไกลมากๆๆ ไปไม่ถึงแน่
    3. ถ้าแนะนำรุ่นก้แนะนำราคามาด้วยนะงับ จะได้เลือกซื้อได้ถูก

OverclockZone Member raiden909's Avatar

500l ใช่อยู่ อ่ะ เบสหนักดี ..ดูหนังมันส์มากก

a600 เค้าว่ากันว่าเบส มันนุ่มๆๆอยากลองเหมือนกัน

adviceครับ
    SPK (2.1) EACAN 3000W. (A-500) Black 2.1 Channals(P.M.P.O),SUP3pcs,สีดำ 940 1Y

SPK (2.1) EACAN 4000W. (A-500L) Black 2.1 Channals(P.M.P.O),SUP3pcs,สีดำ 1,450 1Y

SPK(2.1) EACAN 4500W. (A-600II) Black 2.1 Channals(P.M.P.O),SUP3pcs,สีดำ 1,750

ถ้าให้เลืกอีกครั้ง ก็ยังคงเลือก500lครับ

OverclockZone Member tomorrowmove's Avatar

ใช้ A-600II อยู่ครับ คู่กับ 2zs ก็พอไปวัดไปวาได้อ่านะ

OverclockZone Member the_boy's Avatar

A-500L อีกเสียงคับ//

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

อันนี้สวยได้ใจดีครับ
    เสียงไม่รู้เป็นไง
    รูป รูป

OverclockZone Member -:•:-KeeroV-:•:-'s Avatar
    Phuket Island Work@Patong Beach

500L ครับ ใช้อยู่ เคยลองฟัง 600 แล้วเหมือนกัน

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

A500L เลย เสียงหนักเเน่น มาก

เสียงหนักแน่นแล้วยังงี้จะเอามาฟังเพลงแนวๆ
    คลาสสิกพวก มนต์เมืองเหนือ เนี่ยะ เครื่องดนตรีพวก ซอ ขิม(?) มันจะไม่ถูกเบสกลบหรือครับ
    แล้วก้เพลงหวาน เสียงสูงอย่างเพลงของ พี่ aof ปองศักดิ์เนี่ย เสียงกลางจะถูกเบสกลบหรือป่าว
    ถึงได้สนใจ A600 ง่ะ อุอุ

OverclockZone Member Nutte's Avatar

Quote Originally Posted by lovetobacco View Post
    เสียงหนักแน่นแล้วยังงี้จะเอามาฟังเพลงแนวๆ
    คลาสสิกพวก มนต์เมืองเหนือ เนี่ยะ เครื่องดนตรีพวก ซอ ขิม(?) มันจะไม่ถูกเบสกลบหรือครับ
    แล้วก้เพลงหวาน เสียงสูงอย่างเพลงของ พี่ aof ปองศักดิ์เนี่ย เสียงกลางจะถูกเบสกลบหรือป่าว
    ถึงได้สนใจ A600 ง่ะ อุอุ
    ถ้าฟังเเนวนี้เเนะนำ Altec Lansing VS2421 ครับ จะฟังเพลงนุ่มหู รายละเอียดเสียงเยอะ เด่นเสียงกลาง เสียงกลางออกหวานๆครับ เบสไม่หนัก A600 ก็หวานสู้ตัวนี้ไม่ได้ คอกลำโพงของ Altec ดอกลำโพงมีคุณภาพกว่าไม่จำเป็นตั้งมี ทวิสเตอร์ ก็ให้ความใสจากลำโพงเสียงกลางเเค่ตัวเดียวได้ครับ
    Last edited by Nutte; 14 Jun 2010 at 19:17:54.

ราคา+ร้านที่ขายด้วยตรับ
    เอาทั้งพันทิพและเซียร์เลยครับ
    แต่ถนัดไปเซียร์มากกว่าเพราะ ไปพันทิพลำบากมาก ไกลแล้วก้รถิดสุดๆTT
    อีกอย่างบ้านญาติอยู่ติดเซียร์ อิอิ

ถามอีกติ๊ดนุง A500L A600ll VS2421
    1ตัวไหนให้เสียงนักร้องที่เด่นกว่ากันครับ ไม่อยากให้เสียงนักร้องถูกเสียงอื่นๆกลบ
    2ตัวไหนฟังแล้วสบายหูมากกว่ากัน(อยากจะให้เรียงลำดับด้วย)

ขอบคุงหลายๆเด้อที่ช่วยตอบ
    Last edited by lovetobacco; 24 Mar 2008 at 17:43:49.

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

microlab x3 เบสหนักมาก

OverclockZone Member Ta-Pui's Avatar
    บางใหญ่ นนทบุรี

ถามอีกติ๊ดนุง A500L A600ll VS2421
    1ตัวไหนให้เสียงนักร้องที่เด่นกว่ากันครับ ไม่อยากให้เสียงนักร้องถูกเสียงอื่นๆกลบ
    2ตัวไหนฟังแล้วสบายหูมากกว่ากัน(อยากจะให้เรียงลำดับด้วย)

ถ้าแนวนี้ Altec Lansing VS2421 เลยครับ แบบท่าน Nutte ว่าไว้

Quote Originally Posted by lovetobacco View Post
    ราคา+ร้านที่ขายด้วยตรับ
    เอาทั้งพันทิพและเซียร์เลยครับ
    แต่ถนัดไปเซียร์มากกว่าเพราะ ไปพันทิพลำบากมาก ไกลแล้วก้รถิดสุดๆTT
    อีกอย่างบ้านญาติอยู่ติดเซียร์ อิอิ

ขอบคุงหลายๆเด้อที่ช่วยตอบ
    Altec Lansing VS2421 รับรองเสียงร้องคมชัด เสียงนุ่มนวล พุ่ง มีพลัง เหมือนนักร้องมาร้องเองเลยครับ เสียงกลางเเบบนี้ ขนาด รุ่นใหญ่ๆอย่าง MX5021 ยังให้ไม่ได้เลย

เเต่ควรใช้กับ SB LIVE หรือ Audigy ตัวเต็มๆหน่อยนะครับ
    หรือ ออนบอร์ดของค่ายก้ามปู ที่เป็น HD พวก ALC883 ขึ้นไปก็พอฟังได้
    Last edited by Nutte; 24 Mar 2008 at 18:35:06.

ราคากับร้านล่ะครับ ร้านไหนถูกสุดบอกมาเลย
    ที่computer ok ที่เซียร์มีไหมครับ ถนัดไปเซียร์มากกว่า เพราะอยู่ข้างบ้านญาติ

ผมไปซื้อที่ พันทิพมา 3100 บาท ร้านถูกสุดที่ 2800 เเต่วันนั้นเขาไม่มีของใหม่มีเเต่ตัวโชว์บอกว่าของเข้าต้นเดือน เพราะรุ่นนี้ของขาด ที่เซียร์ก็มีครับร้าน computer ok นั่นเเหละ
    http://advice.computerok.co.th/~advi...rp=014&dtl=085
    Last edited by Nutte; 24 Mar 2008 at 20:30:06.

OverclockZone Member redondo16's Avatar

A500 กับ A500Lนี่ต่างกันยังไงครับ เสียงต่างกันมากไหม

ขุดขึ้นมาอีกรอบครับ ต้องขอบคุณท่าน Nutte มากที่ช่วยเอาประสบการณ์มาแชร์ให้ ขอถามต่ออีกนิดนะครับ
    1 ตัว VS2421 เนี่ย ดูหนังให้อารมณไหนเหรอครับ
    2 เสียเครื่องดนตรี เด่นไหมครับ ที่บอกไปว่าขอบเสียงนักร้องเด่น คือ แค่ไม่อยากให้เสียงเครื่องดนตรี กลบเสียงนักร้องง่ะครับ เสียงกรีดกีต้าแบบถึงใจเสียงกลองไม่อู้อี้ เช่นเพลง เสี้ยววินาที ของพี่ตูนง่ะ ถ้า กลองไม่เด่นมันก้ไม่มีความหมายง่ะ TT
    ขอบคุงมากครับๆๆ

ปล สั่งแบบ by order นี่มันสั่งไงอ่ะครับ อ่านในเวบแล้วงง ถ้าผมจะเดินไป computerok แล้วสั่งของ แล้วรอของมาได้ไหมอ่าครับ ง่ายดี อิอิ
    Last edited by lovetobacco; 26 Mar 2008 at 13:05:28.

ขุดขึ้นมาอีกรอบครับ ต้องขอบคุณท่าน Nutte มากที่ช่วยเอาประสบการณ์มาแชร์ให้ ขอถามต่ออีกนิดนะครับ
    1 ตัว VS2421 เนี่ย ดูหนังให้อารมณไหนเหรอครับ
    2 เสียเครื่องดนตรี เด่นไหมครับ ที่บอกไปว่าขอบเสียงนักร้องเด่น คือ แค่ไม่อยากให้เสียงเครื่องดนตรี กลบเสียงนักร้องง่ะครับ เสียงกรีดกีต้าแบบถึงใจเสียงกลองไม่อู้อี้ เช่นเพลง เสี้ยววินาที ของพี่ตูนง่ะ ถ้า กลองไม่เด่นมันก้ไม่มีความหมายง่ะ TT
    ขอบคุงมากครับๆๆ

ปล สั่งแบบ by order นี่มันสั่งไงอ่ะครับ อ่านในเวบแล้วงง ถ้าผมจะเดินไป computerok แล้วสั่งของ แล้วรอของมาได้ไหมอ่าครับ ง่ายดี อิอิ
    ดูหนังก็ดีครับเสียงออกครบดีเสียงพูดขัดเจน
    เสียงเครื่องดนตรีก็เด่นไม่มีอะไรกลบ ลงตัวมากๆ กีตาร์ เเละเสียงตบสายเบสก็ได้ยินครับ เสียงไม่อู้ ออกเเนวสดใส
    เสียงกลองก็ออกครบครับ เเต่ยังไม่เท่า Eacan A500L
    เเต่ถ้ไปเจอเพลง Hiphop เบสหนักๆ ซับมีเสียงเเป็กออกเหมือนกันครับ เบสตัวนี้จะออกเเนวฟังสบายๆครับ

ขอบคุณที่ตอบให้ครับ นึกว่าจะตกไปสะแล้ว เดี๋ยวจะลองไปดูที่comokดูนะครับ

comok มีสาขาไหนบ้างครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks