overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เอ่อ..คือ ผมป่าวเกรียนนะ แค่ข้อสังเกตนีสส์หน่อย

OverclockZone Member saypaisayma's Avatar

Default เอ่อ..คือ ผมป่าวเกรียนนะ แค่ข้อสังเกตนีสส์หน่อย

จากเท่าที่เข้าบอร์ดของทั้งฝั่ง Intel กะ AMD
    จากการตั้งกระทู้ต่างๆ รู้สึกว่าทาง AMD จะมี
    ท่านผู้รู้วนเวียนมาตอบเยอะกว่า Intel มากมาย
    หรือเรียกง่ายๆว่าอบอุ่นกว่ากันเยอะเลย........
    ไม่เชื่อผ้ม..ลองเข้าๆไปเทียบกันหน่อย ก็ไม่ได้
    มีเจตนาใดๆอ่ะคับ เพียงแต่ว่ามานบ่งบอกอะไร
    รึป่าว ว่าตอนนี้ AMD จะมาแรงใน THAILANDซะแล้วเอ่ย ........
    ปล.แค่ข้อสังเกตอ่ะคับ ผู้รู้ Intel เค้าอาจจะพิม
    ไม่เก่ง กะเลยไม่ค่อยได้มาตอบอ่ะมั้ง - -*

Moderator mercadix's Avatar

หรืออีกนัยหนึ่ง Intel ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกอะไรให้ตั้งกระทู้? หรือป่าวครับ

OverclockZone Member saypaisayma's Avatar

ไม่มีปัญหาจุกจิก
    รึว่าไม่ค่อยมีคนใช้
    รึว่าคนใช้น้อยลง
    ...รึป่าวหว่า....

OverclockZone Member

อยากหาcyrix cpuของเวียหรืออะไรนี่แระ
    มาใช้จัง จะได้ไม่อยู่ฝ่ายใด

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ผมว่า ใช้ IDT ดีกว่า เห็นเมื่อ 9 ปีที่แล้วแวบ ๆ เป็น CPU Desktop รุ่น IDT C6 ครับหายไปแล้ว เห็น คห. 4 พูดถึง Cyrix ผมก็เคยใช้ครับ 486 DLC เป็นเครื่องที่ 2 ในชีวิตเลยครับแหะ ๆ

OverclockZone Member shady's Avatar

Intel คงมีคำถามเดิมๆ "ทำไมcpuผมความเร็วลดลงครับ,ทำไมcpuผมวิ่งไม่ตรงspecครับ," เดิมครับ คนก็เบื่อขี้เกียจเข้ามาตอบ

OverclockZone Member gobgab's Avatar

Quote Originally Posted by shady View Post
    Intel คงมีคำถามเดิมๆ "ทำไมcpuผมความเร็วลดลงครับ,ทำไมcpuผมวิ่งไม่ตรงspecครับ," เดิมครับ คนก็เบื่อขี้เกียจเข้ามาตอบ

อันนี้จริงครับ เห็นด้วยอย่างแรง

OverclockZone Member Tumm-*'s Avatar

Quote Originally Posted by gobgab View Post
    อันนี้จริงครับ เห็นด้วยอย่างแรง

อีก 1 vote

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

แก็สโซฮอ ผิด

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ใครว่านายเกรียน ก็บ้าล่ะ
    ช่วงนี้ปิดเทอมเว้ย
    ผมเขายาวกันถ้วนหน้า

OverclockZone Member For Fun's Avatar

ไม่รู้สิครับ ไม่เคยใช้ Intel

กระทู้แบบนี้ ถ้าเป็นเมื่อก่อน จะคล้าย ๆ กระทู้ล่อเป้าที่ตั้งคำถามว่า Intel กับ AMD อะไรดีกว่ากัน

จะมีพวกเกรียนมาทะเลาะกันเยอะแยะมากมาย แต่ผมเข้าใจนะ พ่อเค้าอาจจะเป็นคนก่อตั้ง Intel หรือไม่ก็ AMD ขึ้นมาครับ

เค้าถึงได้ทุกข์ร้อนกันถึงขนาดต้องมาด่ามาว่ากันว่ากุดีกว่าเมิง เมิงด้อยกว่ากุ อะไรต่าง ๆ นา ๆ

ตอนนี้รู้สึกว่าจะไม่ค่อยมีบุคคลพวกนั้นแล้วนะ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ใช้เยอะๆก็ดีครับ จะได้แข่งกันออกซีพียูแรงๆราคาถูกให้พวกเราเสียตังต่อไป..หุหุ

OverclockZone Member spellreal's Avatar

ทาง amd เค้าจะมีคำถามประหลาด ๆ มาอ่ะครับ เช่น ใช้ AMD แล้วเล่น คาบาล ไม่ได้ หรืออย่างเช่นใช้ amd แล้วตัดทศนิยมผิด...

ส่วนทาง intel อย่างว่าจริงครับปัญหาเดิม ผู้รู้เลยไม่ค่อยอยากจะตอบกันประมาณว่าเหนื่อยแหงะ

ปล.อีกอย่างทางฝ่าย amd อารมณ์สุนทรีย์ชอบแวะปั้ม จิบน้ำชา หลีสาวตามกระทู้ทั่วไปเรื่อยเปื่อยครับ ^^

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Red face

Quote Originally Posted by saypaisayma View Post
    จากเท่าที่เข้าบอร์ดของทั้งฝั่ง Intel กะ AMD
    จากการตั้งกระทู้ต่างๆ รู้สึกว่าทาง AMD จะมี
    ท่านผู้รู้วนเวียนมาตอบเยอะกว่า Intel มากมาย
    หรือเรียกง่ายๆว่าอบอุ่นกว่ากันเยอะเลย........
    ไม่เชื่อผ้ม..ลองเข้าๆไปเทียบกันหน่อย ก็ไม่ได้
    มีเจตนาใดๆอ่ะคับ เพียงแต่ว่ามานบ่งบอกอะไร
    รึป่าว ว่าตอนนี้ AMD จะมาแรงใน THAILANDซะแล้วเอ่ย ........
    ปล.แค่ข้อสังเกตอ่ะคับ ผู้รู้ Intel เค้าอาจจะพิม
    ไม่เก่ง กะเลยไม่ค่อยได้มาตอบอ่ะมั้ง - -*

ขึ้นอยู่กับความศรัทธา อ่ะครับ จะเชื่อในคะแนน ที่ Intel จะทำออกได้ดีกว่า AMD เสมอ

หรือจะเชื่อ ปากต่อปาก ที่ส่วนใหญ่จะบอกว่าดีทำงาน เร็วกว่า Intel เชื่ออย่างไหนมากกว่าก็เลือกค่าย

นั้นไปเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks