Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงบอร์ดเราใส่ รู่น E8XXX ได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงบอร์ดเราใส่ รู่น E8XXX ได้ไหม?

บอร์ดเรารุ่นนี้
    http://www.pcresource.co.th/computer...ie-p-6011.html

ไปถามเจ้าของร้านจะถอย E6750 เขาถามว่าทำไมไม่รอ E8200 เลยล่ะ? บอกเขาว่า บอร์ดใส่ไม่ได้ เขาก็บอกว่าใส่ได้ เอามาลองที่ร้านเลยก็ได้ เขาบอกว่าบอร์ดเราบัส 1333 ตรงเสปคของ E8200 พอดี แล้วก็เขียนไว้ว่าซัพพอร์ต 45 nm อีก แต่เราบอกว่าเราดูในเว็ปมันไม่มีอ่ะ มันไม่ซัพพอร์ต

เว็บนี้
    http://support.asus.com/cpusupport/c...e=P5LD2-X/1333

เขาก็บอกว่ามันเป็นตัวใหม่เลยไม่มีไง จะไปซื้ออัพเกรดอีกที เสาร์-อาทิตย์หน้า เพราะของยังมาไม่ถึง

แต่ไม่แน่ใจตกลงมันได้ ไม่ได้ กันแน่? กลัวรอเก้ออีก

ไม่รับครับ

Comment

ชัดเจนดี......ดีล่ะ จะได้ไม่ต้องรอ

อีกอย่างที่อยากรู้ การอัพเดต BIOS คือการดาวน์โหลดไฟล์ที่เว็ปให้มา แล้วเปิดไฟล์ที่เปิดแล้วปิดเอง แค่นี้ก็คือการอัพเดตแล้วเหรอ? หรือว่ามีอะไรอีก?

Comment

ใส่ได้ แต่ใช้ไม่ได้ครับ

Comment

ขออนุญาติก่อนคับ

คอมฯผมสเป็ค

CPU E8200
          M/B P5B-E

ใช้กันได้ แต่ต้องอัพเดทไบออสก่อน โดยใช้ cpu รุ่นต่ำกว่า อาจจะเป็น E6xxx มาบู๊ตแล้วติดตั้งวินโดวส์ก่อน แล้วลงโปรแกรมของ Asus update จากนั้นดาวน์โหลด ไบออสไฟล์ ตัวล่าสุดมาเก็บในเครื่อง แล้วใช้ Asus update นี่แหล่ะ เป็นตัวอัพไบออส

ไม่เกิน2-3 นาที ก็เส็ด (อาจจะเร็วกว่านี้) จากนั้นเปลี่ยน CPU เป็น E8xxx แล้วบู๊ต แค่นี้ก็เรียบรอ้ยคับ

แต่ บอร์ดของ จขกท มันรุ่นไหนคับ ถ้าเป็น รุ่น P5B or P5K แล้วมัน support แน่นอนคับ

Comment

Originally posted by mrphie View Post
            ขออนุญาติก่อนคับ

คอมฯผมสเป็ค

CPU E8200
            M/B P5B-E

ใช้กันได้ แต่ต้องอัพเดทไบออสก่อน โดยใช้ cpu รุ่นต่ำกว่า อาจจะเป็น E6xxx มาบู๊ตแล้วติดตั้งวินโดวส์ก่อน แล้วลงโปรแกรมของ Asus update จากนั้นดาวน์โหลด ไบออสไฟล์ ตัวล่าสุดมาเก็บในเครื่อง แล้วใช้ Asus update นี่แหล่ะ เป็นตัวอัพไบออส

ไม่เกิน2-3 นาที ก็เส็ด (อาจจะเร็วกว่านี้) จากนั้นเปลี่ยน CPU เป็น E8xxx แล้วบู๊ต แค่นี้ก็เรียบรอ้ยคับ

แต่ บอร์ดของ จขกท มันรุ่นไหนคับ ถ้าเป็น รุ่น P5B or P5K แล้วมัน support แน่นอนคับ
            ของเรา P5LD2-X/1333

ไม่ไหวหรอกมั้ง บอร์ดเราเก่าแล้ว

ใส่ E6750 ไปก่อนแล้วกัน

Comment

Working...
            X