overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ใครมีรีวิว ECO PC บ้างมั๊ยครับ ตัวนี้เป็นไงบ้าง

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

Default ใครมีรีวิว ECO PC บ้างมั๊ยครับ ตัวนี้เป็นไงบ้าง

อยากรู้ประสิทธิภาพครับ ว่าประมาณไหน
    ดีกว่า Eee Pc รึป่าว จะเอามาพกพาครับ
    วัสดุเป็นไงบ้างครับ สำหรับผมคิดว่างานของ Eee Pc เข้าขั้นไม่ดีครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

จะมีใครเป็นเหยื่อมั่งมั้ยน้อ หุๆ

svoa จะตีกะ asus - -;

Eco pc ผมเหงจากรูปถ่ายแล้วมันดูเหมือน คอมเพื่อการศึกษาให้เด็กอนุบาลยังไงก็มะรุอ่ะครับ - -

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

ผมว่า EEE น่าจะดีกว่านะคับเท่าที่ได้ใช้งาน EEE มากับมือ
    แต่ ECO ผมไม่รู้อ่ะคับว่ามันจะดี่แค่ไหน
    อีกอย่างชื่อ บริษัทก้อไม่ค่อยเป็นที่รู้จักเท่าไหร่

รัตนาธิเบต
    Guest

Smile

กำลังรอดู UMPC ของ HP เห็นว่าอาจจะออกมาราวๆ เมษา

http://www.pda4thai.com/modules.php?...print&sid=2299

รัตนาธิเบต
    Guest

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

ได้รูปแล้ว

OverclockZone Member

มันไม่น่ามีหูจับเลยว่าไหม

ว่าครับ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ดีไซน์ยังกะโน๊ตบุ๊กรุนเก่าๆเลยอะ EEE PC ชนะขาด

OverclockZone Member Kimonox's Avatar

ถ้ามันเป็น Vaio คงได้เสียตังแทน eee แล้ว

OverclockZone Member boomerang's Avatar

ถ้า sony ทำมั่งน่าจะดี เพราะ เทคโนโลยีีมีหมดแล้ว

OverclockZone Member น้ำ's Avatar
    โลตัส PLUS ศรีนครินทร์

Default แนะนำ ECO PC

ECO PC กับ EEE PC ต่างกันที่ ความจุของ HD กับ ขนาด RAM ครับ
    โดย บอดี้ เหมาะสำหรับเด็กครับตามคอนเซบของ INTEL web >>> ตามนี้ครับ http://www.classmatepc.com/ และสามารถกันกระแทกได้โดยเท่าที่ทดสอบสามารถเปิดเครื่องไว้แล้วโยนลงพื้นในระดับ 40 cm ก็ยังสามารถใช้งานได้ปกติ คีย์บอร์ดเป็นแบบกันน้ำเข้านะครับไม่ใช่ออก
    ข้อดี
    1 Driver Support ทั้ง Winxp และ Vista basic starter , ubuntu EEE 8.04
    2 keyboard กันน้ำ
    3 บอดี้กันกระแทก
    4 กล้องชัดมากขนาดแค่ 0.3 m pixel
    5 แบตอยู่นานประมาณ 3 ชม
    ข้อเสีย
    1 รูปทรงไม่สวย
    2 ไม่มี Drive optical (ต้องหาซื้อมาต่อเอง)

OverclockZone Member

ผมว่านะครับ เหมือน ของเล่นเด็กมากกว่า Notebook ครับ

ประเภทกดแล้วมีเสียง โด เร มี ฟา ซอล ลา ที โด

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Keyboardกันน้ำ แต่ถ้าน้ำมันไหลไปรูหูฟังกะที่ระบายอากาศผมว่ายังไงก็ไม่รอดครับ..
    เีรื่องมีหูหิ้วนี่ก็มีข้อดีข้อเสียแยกกันไปนะครับ
    ข้อดี พกพาสะดวก หิ้วง่าย
    ข้อเสีย ดูเหมือนของเด็กเล่น โดนเฉพาะเวลาไม่ใส่กระเป็าแล้วเดินหิ้วเฉพาะหูหิ้วของมัน เป็นผมก็ไม่กล้าหิ้วขึ้นรถไฟฟ้าหรอกครับ อายเค้าตายเลย เพราะมันให้ความรู้สึกตามนี้ครับ
    Quote Originally Posted by finalbabe View Post
    ผมว่านะครับ เหมือน ของเล่นเด็กมากกว่า Notebook ครับ

ประเภทกดแล้วมีเสียง โด เร มี ฟา ซอล ลา ที โด
    จะว่าไปแล้วจอ9นิ้วนี่ก็ใหญ่กว่าAsusนี่ครับ ถือว่าเป็นข้อดีที่เหนือกว่าEEEข้อนึงล่ะ

Bookmarks

Bookmarks