Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Battery ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Battery ครับ

ผมอยากจะหาแบตเตอรี่ที่มีความจุเยอะๆ ครับ พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ผมเคยเห็นที่อมรเค้ามีเปลี่ยนไส้ข้างในไม่ทราบว่าทำได้มั๊ยครับ....

ผมใช้ HP Pavillion dv9606tx อะครับ ส่วนใหญ่ออกนอกสถานที่ครับ

ซื้อแบบสแตนดาดดีกว่าครับ เอาซัก10ก้อน

Comment

Originally posted by mooh View Post
      ซื้อแบบสแตนดาดดีกว่าครับ เอาซัก10ก้อน
      555+ ได้จัยแต่คงไม่มีคััยฉลาดไปซื้ออะ

Comment

Originally posted by mooh View Post
        ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ แล้วมันมีแบบ 12cell ป่าวครับ

และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

คุณเอ๊ย แบต 8 Cell ของ ASUS ก็ล่อเข้าไป จะ 8-10k แล้วท่าน และ 12 Cell ล่ะ อึ๊ย ไม่อยากจะคิด ดีไม่ดีไม่มีขายอีก เพราะมานไม่มีคนซื้อ ผมว่า 8-9Cell ก็พอแล้ว และอยากจะบอกว่าเวลาไปเปลี่ยนไส้แบตน่ะ ระวัง Cell ปลอมล่ะ แบตเสื่อมไวไม่เท่าไรแต่ถ้ามานระเบิดไม่คุ้มนาท่าน

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
            คุณเอ๊ย แบต 8 Cell ของ ASUS ก็ล่อเข้าไป จะ 8-10k แล้วท่าน และ 12 Cell ล่ะ อึ๊ย ไม่อยากจะคิด ดีไม่ดีไม่มีขายอีก เพราะมานไม่มีคนซื้อ ผมว่า 8-9Cell ก็พอแล้ว และอยากจะบอกว่าเวลาไปเปลี่ยนไส้แบตน่ะ ระวัง Cell ปลอมล่ะ แบตเสื่อมไวไม่เท่าไรแต่ถ้ามานระเบิดไม่คุ้มนาท่าน
            รับทราบครับ ขอบคุณครับ

Comment

ที่เห็นของอมรรุสึกจะมีแต่ไส้แบบเก่ามั้งครับ Ni ซึ่งมันสู้ Li-ion ไม่ได้ครับ- -

Li แท้ๆ แพงโครตๆ

Comment

Working...
              X