Announcement

Collapse
No announcement yet.

CLUB ASUS F8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แถมมาครับ มันอยู่ในแผ่น Driver

Comment

ASus F8SN-4P037C

พึ่งocมามะกี้ นี่ยังลากไม่สุดนะ กัวแต๊บ 55 VistaHomePremium 32 เดิมๆ driver 169.21

แนะนำนะจ๊ะใครใช้วิสต้าเล่นเกมอย่าอัพ service pack 1 เน่อ dx 9 เฟรม ตกฮวบๆ dx10 ไม่แน่ใจเหมือนไม่ตก -*-
      แล้วเจ้า F8SN ของพวกเรานี่จะลง 2os ทำไงอะสอนหน่อยT^T

Comment

ว้าวๆ พวกเราก็ใช่ย่อยนะคร้าบบบ แต่ผมทำไม่เป็นหรอก หึหึ

Comment

อยากเข้าด้วยครับ แต่ไปงานวันสุดท้ายหมดแล้ว เลยอยากถามว่า
          1. นอกงานราคารอพงกว่ามากปะ
          2. งบ50kเอาตัวไหนดีอะ

ขอบคุณครับ

Comment

F8SN-4P037c พึ่งซื้อมางานคอมมาทวันอาทิตย์นี้เอง ถามเรื่อง ที่อ่าน DVD เวลาอ่านแผ่นมันมีเสียงแปลกๆกันรึป่าว

Comment

โห ท่าน คะแนน ตู้ปลาเยอะมากกก

จัดให้ 1 จอก

Comment

Originally posted by aunji View Post
                F8SN-4P037c พึ่งซื้อมางานคอมมาทวันอาทิตย์นี้เอง ถามเรื่อง ที่อ่าน DVD เวลาอ่านแผ่นมันมีเสียงแปลกๆกันรึป่าว
                ตอนอ่านแผ่นมันจะ ครื๊ดดด ครื๊ดด วี๊ดดดดดดดดด ปั่น เสียงไม่ดังมาก แต่ชัดเจน

อิอิ

Comment

อยากเข้าด้วยครับ แต่ไปงานวันสุดท้ายหมดแล้ว เลยอยากถามว่า

ขอบคุณครับ
                  ข้อ 1. รุ่นไหนเหยอรุ่น cpu7500 นี่นอกงานไม่แน่ใจจะมีขายไม๊ส่วน รุ่น T8xxx นี่คงเท่าเดิมอะ
                  2. Y510 กะ f8s นี่แหละ 2ตัวอะ Acer อย่าไปมองเลย ไม่คุ้มราคาแหะ -*-

ของผมดังแต่ตอนเอาแผ่นเข้าเครื่องคับ หลังจากนั้นก็เสียงเหมือนในPCอะแหละฟี้ๆเงียบๆ

โห ท่าน คะแนน ตู้ปลาเยอะมากกก

จัดให้ 1 จอก
                  ลากไปซะ cpu 2.4 vga 640/1280 เยยงิแล้วก็ขอลังนึงได้ปะจอกเดียวไม่ทั่วท้องอะ 555
                  Last edited by Evilest; 24 Mar 2008, 21:38:27.

Comment

ยินดีด้วยครับ ผมเองก็ขอร่วมสมาชิกคลับ F8sv ด้วยคนละกันครับ ถึงแม้ว่าจะรีบซื้อไปหน่อย แต่ตู้ปลาผมก็เกิน 100k นะ อิอิ oc นิดหน่อย แบบว่าใช้ xp อ่ะนะ ส่วน 3DMark2006 ก็ตามลายเซ็นเลยงับ

Comment

Originally posted by Evilest View Post
                      ASus F8SN-4P037C

พึ่งocมามะกี้ นี่ยังลากไม่สุดนะ กัวแต๊บ 55 VistaHomePremium 32 เดิมๆ driver 169.21

แนะนำนะจ๊ะใครใช้วิสต้าเล่นเกมอย่าอัพ service pack 1 เน่อ dx 9 เฟรม ตกฮวบๆ dx10 ไม่แน่ใจเหมือนไม่ตก -*-
                      แล้วเจ้า F8SN ของพวกเรานี่จะลง 2os ทำไงอะสอนหน่อยT^T

คือเราต้องมี window ตัวที่เก่ากว่าก่อน เช่นเรามี Xp แล้วอยากลง vista เพิ่มอีกตัวนึง
                      โดยเราจะลงแบบ New ครับไม่ใช่ upgrade แล้วมันจะลงให้ในdrive D นะครับ แล้วต้องลง driver ใหม่หมด เวลาเข้า window มันจะมีให้เลือก 2 OS ครับ.........
                      ....แต่ตอนนี้ผมรอ driver ให้ครบก่อนครับ

Comment

Originally posted by oak_zaa View Post

ขอบคุณครับ
                        ราคานอกงานอาจจะแพงกว่าตรงที่มีVat ครับ
                        50K เอาต F8 ตัว Top เลยครับ อาจเกินงบนิดหน่อยเพราะค่า VAT

Comment

ทำไงถึง set จอเป็น 1440x900 ได้ครับ ของผมมีสูงสุดที่ 1280x800 เองครับ

Comment

Originally posted by zener9000 View Post
                            ทำไงถึง set จอเป็น 1440x900 ได้ครับ ของผมมีสูงสุดที่ 1280x800 เองครับ
                            ก็แสดงว่ามันแสดงความละเอียดได้เท่านั่นล่ะครับ ซื้อที่งานคอมมาร์ตเปล่าครับ เขาบอกว่านั่นเป็นความละเอียดสูงสุดแล้วล่ะครับ 1440x900 คงทำไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by rkorkorkorko View Post
                              ตอนอ่านแผ่นมันจะ ครื๊ดดด ครื๊ดด วี๊ดดดดดดดดด ปั่น เสียงไม่ดังมาก แต่ชัดเจน

อิอิ
                              ใช่เลยดังอย่างงั้นเลยครับ ควรจะทำไงเอาไปเปลี่ยนดีป่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ว่าพรุ่งนี่จะไปสอยซักหน่อยแต่ไม่รู้จะได้ตัวไหนเลยอ่า แต่ยังไงใจก็ยังรัก f8 อยู่ครับแต่แอบปั่นใจให้ s41-335
                                คิดไม่ตกเลยครับ แต่อยากได้ f8-sn แต่คงไม่มีใช่ไหมครับเนี้ยแอบเซง

Comment

Working...
                                X