Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 ลากได้เท่าไรคับบอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 ลากได้เท่าไรคับบอกหน่อย

มีตัวอย่างให้ดูก้อดีนะ

ของผมถึง 3.5 ไปไกลกว่าไม่ได้แล้วกับซิ้งค์เดิมๆ

Comment

ขอบคุณคับ.....แต่บอกรายละเอียดหน่อย

Comment

3.5 เหมือนกัลลลล...อิอิ

จิ้มข้างล่างดูเอาเอง

Comment

3.7GHz (370x10) ครับ สเป็คตามลายเซ็นต์

แต่ 3.7 นี่เล่นไฟสุดบอร์ดเลยนะครับ (1.7V) ร้อนมั่กมาก >.<" ต้องเปิดแอร์เล่นอ่ะ (แต่ไม่ค่อยเสถียรนะ)

แต่ผมใช้ปรกติ 3.28GHz นะ (410x8) ไฟ 1.49V เปิด 24Hrs. เสถียรสุดๆ ขนาดว่าเปิด Orthos ทิ้งไว้ทั้งคืนผ่านอ่ะครับ ^^"

ปล. อัพเดทนิดนึงนะครับ ตอนนี้กำลังลองปรับเป็น 3.32GHz (415x8) ใช้ไฟน้อยลง - -" (1.44V) เปิด 24Hrs. อยู่นะครับ (หลังจากลองใช้ ซิลิโคน MX2)

ปล. 2 ที่จริงตั้งใจจะรัน Orthos ซักครึ่งวันค่อยมาโพสต์ให้ดูนะครับ
          แต่ใจร้อน เลยลองรัน hyper_pi_0.98b - 32M ในขณะที่รัน Orthos ไปด้วย ก็ผ่านฉลุยนะครับ (คิดว่าคงพอจะอนุโลมว่าเสถียรได้ล่ะนะ ?)
          Last edited by ninjanorn; 28 Mar 2008, 11:29:59.

Comment

Working...
          X