Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู VCD บน Compaq V3603TX แล้วภาพไม่สวย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู VCD บน Compaq V3603TX แล้วภาพไม่สวย

คือมีเหมือนจะมีรอยหยักน่ะครับ ที่เห็นชัดก็จะเป็นภาพเส้นหรือดูการ์ตูนจะเห็นขัดมากเพราะภาพเป็นลายเส้นส่วนใหญ่ ผมเทียบกับ PC ที่ผมใช้อยู่ใช้ การ์ดจอ ATI 9200SE นjะครับภาพมันเนียนกว่ามากๆ ถ้านึกไม่ออกก็เทียบได้กับเปิดกับไม่เปิด Anti-Aliasing ในเกมส์หน่ะครับคล้ายกันเลยแต่นี่เป็นภาพ VCD อ้อเอาแผ่นเดียวกันนี้ไปใช้กับ PC ที่ใช้ ATI9200SE ก็เนียนดีนะครับ รบกวนผุ้รู้ครับ
    ผมใช้ XP นะครับ Driver นี่ก็รู้สึกจะเอามาจาก ของ Acer นะครับเป็น Driver ของทาง Nvidia เองนะผมว่า กับ Vista นี่ยังไม่ได้ลองครับ ขอบคุณมากครับ

เป็นทุกโปรแกรมเลยหรือป่าวครับ

Comment

ทุกโปรแกรมเลยครับตั้งแต่ Power DVD,jet Audio,gom Player,windows media classic(มากับ K-lite)

Comment

เปงไงหว่าอยากเห็นจัง

Comment

capture ภาพมาดูหน่อยสิครับ เป็นไง ของผมก็ชัดปกติ

Comment

แปลกแฮะ แต่ปกติ VCD มันก็ไม่ค่อยชัดอยู่แล้ว อยากรู้ว่าแค่ไหน ลอง capture ภาพมาลงหน่อยคับ

Comment

เมื่อคืนกลับดึกเลยไม่ได้เก็บภาพมาให้ดูเดี๋ยววันนี้จะเอามาให้ดูครับหลังเลิกงานนะครับ

Comment

บางที่มันก็ขึ้นอยู่กับคุณภาพของ vcd ด้วยนะคับ

Comment

ลองใช้driverตัวที่ล่าสุดดูครับ

Comment

การ์ดจอออนบอร์ดหรือป่าวครับ ส่วนใหญ่ถ้าดูหนังบนเครื่องที่มีการ์ดจอออนบอร์ด ภาพจะไม่เนียนเหมือนกับเครื่องที่มีการ์ดจอแยกต่างหากครับ เครื่องเก่าผมเป็น ati ดูหนังภาพชัดมาก แต่พอเปลี่ยนมาใช้เครื่องที่มีการ์ดจอออนบอร์ดภาพจะไม่เนียนและไม่ชัด

Comment

อัพภาพมาให้ดูแล้วนะครับ สังเกตุบริเวณที่เป็นลายเส้นต่างๆ มันจะเป็นรอยหยักๆ แต่ถ้าเป็น ATI 9200SE ของเครื่อง PC ผมแล้วมันไม่เป็นต้องขอโทษด้วยที่เอาภาพจาก ATI มาให้ดูไม่ได้เนื่องจากการ์ดจอผมมันเจ๊งไปได้พักนึงแล้วตอนนี้ใช้แต่ Notebook แต่ถ้าใครใช้ ATI คงรู้ว่ามันจะเนียนกว่านี้ แล้วก็ Compaq V3603TX ใช้การ์ดจอ GF8400GS เป็นการ์ดจอแยกนะครับ(สำหรับคำตอบด้านบนครับ)
                      Attached Files

Comment

ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ
                        pc นั้นใช้จออะไรครับ ความระเอียดเท่าไรเหรอครับ
                        แล้ว notebook ใช้ความละเอียดเท่าไรเหรอครับ

Comment

PC ใช้ 1024X768 ใช้ CRT 17" notebook ใช้ 1440X900 14.1" นะถ้าจำไม่ผิด แต่จำได้ว่าปรับเป็นแบบสุดๆของ
                          V3606TX แล้วอ่ะ สาวก ATI อ่ะน่าจะรู้ดีว่าภาพมันเนียนกว่านี้อ่ะ อ่อแล้วดูจริงๆภาพมันดุหงุดหงิดกว่านี้เยอะแต่พอ capture มันดันออกเนียนๆ ไม่ได้โม้คร้าบ
                          Last edited by keenser; 26 Mar 2008, 09:47:31.

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรดูครับ ผมว่าเป็นที่โปรแกรมมากกว่านะ

Comment

ผมใช้ Power DVD ,JET Audioและ Windows media classic ที่มากับ K-lite ครับเป็นเหมือนกันหมดและโปรแกรมเดียวกันนี้กับเครื่องที่ใช้ ATI ไม่เป็นอ่ะไม่ได้โม้น้า
                              ใครใช้ V3603TXใครที่คิดว่าไม่เป็นเอา driver ที่ใช้มาให้ผมลองมั่งสิครับ
                              Last edited by keenser; 26 Mar 2008, 10:57:38.

Comment

Working...
                              X