ช่วยหน่อยคับผู้รู้ทั้งหลาย คอมจอฟ้า
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ช่วยหน่อยคับผู้รู้ทั้งหลาย คอมจอฟ้า

OverclockZone Member

Default ช่วยหน่อยคับผู้รู้ทั้งหลาย คอมจอฟ้า

คือ คอมผมโดน spyware อะคับ พอผมใช้error repair professional เช็ก แล้วมันก็ขึ้นจอฟ้า ว่า
    technical information:
    stop: 0x000000F7(0x42001800,0x0000C774,OxFFFF388B,0x00000000)
    แล้วผมก็โหลด superantispyware มาจัดการ อาการก็ดีขึ้นเหมือนเป็นปกติ แต่พอลองใช้
    error repair professional กับ regdocter มันก็ขึ้นจอฟ้าแล้วก็codeเดิมมาอีกอะคับ
    ผมควรทำยังไงดีอะคับ มีวิธีแก้ไขไหมคับ รบกวนช่วนด้วยครับขอบคุณคับ

OverclockZone Member mr.kingly's Avatar

น่าจะเป็นไวรัสเคยเจอตัวนึงเข้าวินโดว์ซักพักขึ้นจอฟ้าแล้วรีสตาร์ทเลย ผมแก้โดยการถอนโปรแกรมไวรัสตัวเดิมออก แล้วลง AVG 7.5 pro อัพเดทแล้วสแกน ปรากฏว่าเจอจไวรัสจริง สแกนเสร็จไม่ขึ้นจอฟ้าอีกเลย ใช้งานได้ปกติ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ก็ฟอร์แมทลงวินโดว์ใหม่ดีที่สุด

Bookmarks

Bookmarks