Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง จอ lcd 19" ของ acer เรื่อง "auto config please wait" เวลาเรา สลับโปรแกรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง จอ lcd 19" ของ acer เรื่อง "auto config please wait" เวลาเรา สลับโปรแกรม

AL1917
    เรื่อง จอ lcd 19" ของ acer เรื่อง "auto config please wait" เวลาเรา สลับโปรแกรมที่ความละเอียดต่างกัน

มันจะ auto config แล้ว ภาพจะสั่นซ้ายขวา ตาลายมาก
    มันใช้เวลา auto config อยุ่ประมาน เกือบ 5 วิ ลายตาสุดๆ ขยับซ้ายขวา แล้วยืดหยุ่นตัวหนังสือให้เข้าที่

มีวิธีแก้ไหมคับ
    ไม่อยากให้มัน มัน auto แล้วววว

จอใหม่เหรอครับ หรือเก่าแล้ว ถ้าจอใหม่ ทนไปหน่อยครับ ถ้ามันเจอทุกความละเอียดที่ใช้งาน พอมาใช้อีก มันก็ไม่ config ใหม่แล้วครับ

ไม่อยากให้ auto ภาพก็ไม่ชัด ไม่ตรงจอ ตัวอักษรเบลอ เอาเหรอครับ

Comment

ยังไม่เคยสัมผัสเอเซอร์นะครับ บอกไม่ถูก ถ้าได้สัมผัสคงจะรู้ แต่คิดว่าน่าจะมีเมนูให้ปิดฟังก์ชั่นนี้ในจอแอลซีดีทุกๆยี่ห้อ
      - ViewSonic มีในเมนู
      - Philips(170B6) มีปุ่ม Auto บนหน้าปัทม์ไม่ต้องสั่งการผ่านเมนู จอเบี้ยวกดปุ๊ปปรับเองปั๊ป
      ลองพยายามคลำๆดูที่เมนูครับ

Comment

samsung มันก็ auto ครับ แต่เหมือนที่ผมบอก ถ้าความละเอียดไหน เคยใช้แล้ว พอมีการเปลี่ยนอีก มันจะไม่ auto config แล้วครับ

Comment

มัน auto config ให้น่ะ ผมว่าดีแล้ว

ดีกว่าต้องมานั่งปรับเองทุกครั้ง เสียเวลากว่ากันครับ

ของผม al1916w ไม่มีเมนูให้ปรับยกเลิกครับ

Comment

คือ ผมเล่น dota เวลา alt+tab กลับมา desktop มันก้อ auto config ให้ภาพชัด ทุกครั้ง ย้ำว่า มันเป็นทุกครั้ง
            ใช่ครับที่ มันมี ปุ่ม AUTO ตรงหน้าจอ แต่ ผมไม่ต้องการให้มัน auto แบบบ่อยนี้อะเซร็งเลย

Comment

มันจะปรับตามคุณภาพของความชัด ละครับ ค่าที่แตกต่างกันเสมอ

Comment

Working...
              X