Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ รบกวนด้วยครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ รบกวนด้วยครับ....

อยากได้ Com ใหม่ พี่ๆ เพื่อน น้องๆ ช่วยแนะนำหน่อย

ใช้งาน แต่งรูป PS3 (เน้นจอใหญ่ๆ และระเอียดมากๆ) ตัดต่อ DV บ้างเล็กน้อย เล่นnet,เกมส์ บ้างเล็กน้อย(ไม่ค่อยมีเวลา)
    Set นี้ไม่รู้ว่า Ok ไหม แล้วไม่รุ้ราคาตอนนี้ด้วยอะ ใครพอจะช่วยก็แนะนำมาเลยนะครับ หรือแจ้งราคาให้ทราบก็จะเป็นพระคุณมากๆๆครับ

CPU : C2D E6550
    M/B : ASUS P5K-E/WIFI-AP (จำเป็นต้องใช้ WIFI ไม่รู้ว่าซื้อแยกเป็น PCI มาเสียบเองจะดีกว่าเปล่า หรือมี m/b ตัวอื่นก็แนะนำมานะ)
    RAM : KINGSTON DDRII RAM 1GB PC6400 (800Mhz) x 2 (อยากให้มันได้ Dual เป็นไปได้ขอความรู้ แรมที่เป็น ชุด Kit ด้วยนะครับไม่ทราบว่าต่างกันยังไง เห็นมี G-Skill นิยมอยู่)
    HDD : WESTERN SATA II 320GB SATA II 7200RPM Buffer 16MB
    VGA : ตัวไหนก็ได้ไม่แพงมากนะ แต่ขอมี Port DIV สัก 256mb ราคาประมาณ 2000 อะ (ที่ดูๆๆไว้ ASUS nVIDIA PCI Ex EN8500GT Silent Magic)
    LCD : Dell 2208 WFP Ultra Sharp
    Case: ยังไม่ระบุบ ราคาประมาณ 2000 อะครับ

ไม่รู้ว่าจะเกิน 3 หมื่นไหมอะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....
    Last edited by bright9; 24 Mar 2008, 15:58:58. Reason: เพิ่มข้อมูล

ไม่มีคนช่วยเลย

Comment

Working...
    X