Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ เปิดเครื่องไม่ติด งานสำคัญเพียบเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ เปิดเครื่องไม่ติด งานสำคัญเพียบเลยคับ

คือผมเปิดคอมส์อีกตัวที่ทำงาน พอเปิดไปได้ซัก 5วินาทีเครื่องกดดับ พอลองกดเปิดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ผมเลยลองเปิดเครื่อง ลองแกะแรมมาถูด้วยยางลบ พอเปิดก็เป็นเหมือนเดิม ผมเลยลองถอดสายจอออก ปรากฎว่า เครื่องมันไม่ดับ เลยลองใส่สายจอคืน แล้วเปิดมันก็ไม่ติด ตอนแรกคิดว่าเป็นที่การ์ดจอ เลยถอดออกแล้ว ต่อแบบออนบร์อดแทน มันก็5วิดับเหมือนเดิม ผมเลยยกจออีกตัวมาเสียบผลก็ออกมาเหมือนเดิม แต่พอหลังจากนั้น ผมไม่ได้เสียบจอค้างไว้แล้วเปิดมันก็ได้5วินาทีดับเลย ผมร้อนใจมากเพราะงานอยู่ใน ไดร์ C งานโปรเจคใหญ่ๆหลายงานของผม ไม่ทราบว่ามันอาจเป็นที่ตัวไหนได้ครับ ซัพพลายได้มั้ย หรือเมมบรอด รบกวนท่านผู้รู้ช่วยลงความเห็นด้วยนะคับ

ขุดๆ

Comment

เหมือนอยู่คนเดียวในบรอดเลย เหอๆ

Comment

คิดว่า Power Supply ครับ เพราะเคยเจอมาครับ ลองดู

Comment

Working...
        X