Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนดีกว่าครับระหว่าง Q6600 กับ Q9300 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนดีกว่าครับระหว่าง Q6600 กับ Q9300 ครับ

สอบถามในทุกด้านอะครับ ผมเน้น งานกราฟฟิค เล่นเกมบ้าง และ ก็ เรื่อง คล๊อก ด้วย ตัดสินใจซื้อตัวไหนดี ครับ

ตราบใดที่มีคำว่า คล๊อก

Q6600 ชนะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
      ตราบใดที่มีคำว่า คล๊อก

Q6600 ชนะครับ
      ถูกต้องน่ะคร๊าบบๆๆ เอ๊ะดูเหมือนเราจะมีอะไรเหมือนๆกันหลายๆอย่างน่ะเนี่ย ทั้งความคิดกับสเป๊คเครื่อง ^^

Comment

6600 ครับ อิอิ

Comment

Q6600 อีกเสียง

Comment

Q9300 แรงกว่าครับ ประหยัดไฟด้วย 45nm clock ได้ยาว.....

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
              Q9300 แรงกว่าครับ ประหยัดไฟด้วย 45nm clock ได้ยาว.....

ขอดูผลเทสหน่อยครับ (หรือลิ้งค์เมืองนอกก็ได้) ที่ว่าคล็อคได้ยาว

ปล.ได้ยาวกว่า Q6600 หรือเปล่าครับ (System เดิมๆ เทสกับ cpu Q9300 กับ Q6600 นะ)
              ปล2.เพราะเห็นคนอื่นเค้าบอกว่า Q6600 OC ได้ง่ายกว่า Q9300

Comment

ถ้าเรื่อง O/C อาจจะต้องยอม Q6600 เพราะตัวคูณเยอะกว่า

แต่O/C นิดหน่อย Q9300 ดีกว่าครับ ชอบตรงที่มันประหยัดไฟกว่า Q6600

Comment

แนะนำ Q93 เพราะผมเน้นที่ อุณหภูมิเป็นหลัก อิอิ มันเย็นกว่า Q66

Comment

เป็นผมเอา Q9300 ที่มีชุดคำสั่ง SSE4.1 ครับ

L2 มากกว่า 2 MB ผมไม่สนเอาชุดคำสั่งมากกว่าไว้ก่อน

ปล. แต่อย่าเอาไปเทียบกับรุ่นต่ำๆละ - -*

Comment

ถามอีกเสียง ถ้าเรื่อง encode ไฟล์ไรพวกนี้ใครเหนือครับ

Comment

Q9300

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
                        เริ่มมี review ออกมาเรื่อยๆแล้วสำหรับตระกูล Quad 45nm ที่จะออกมาล้วงเงินจากพ่อแม่พี่น้อง

ถึง Q9300 จะเป็นตัวเล็กสุดที่มีตัวคูณแค่ 7.5 แต่ความแรงนั้นไม่ธรรมดาเลยทีเดียว

Core 2 Quad Q9300 vs. Core 2 Quad Q6600

เดิมๆยังแรงกว่า Q6600 โอ้ววว แม่ จ้าววว

Core 2 Quad Q9300 vs. Core 2 Duo E8500

ตรงนี้แพ้ที่ Mhz กับงานที่ต้องการแค่ core เดียว

Mhz does not Matter เล็กสั้นขยันซอย 3.5 ชนะ 3.6 เอากะมันสิ

รีวิวเต็มๆ กดเลย นะก๊ะ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                        Last edited by MXdeFunk; 21 May 2010, 04:26:57.

Comment

Q6600 สู้ไม่ได้จริงๆ

Comment

q6600 ผมว่าลากมันนะครับ
                            แต่ก็ร้อนพอตัวเหมือนกัน

Comment

เปนผมเอาQ6600 ครับ
                              ถ้าจะเล่นQ9300 จัดไปเป็นQ9400 เลยดีกว่า

Comment

Working...
                              X