Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดึง CPU ออกมา แล้วขาเอียง หมดประกันเลยใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดึง CPU ออกมา แล้วขาเอียง หมดประกันเลยใช่ไหมครับ

เป็น AMd x2 4000+ กับ zing เดิมๆของเค้า

จะเปลี่ยนพัดลม cpu ครับ

ซีลีโคลนมันเหนียวมากกกก cPU มันเลยติดกับ zing ขึ้นมาเลย

ต้องเอามีดแคะออก ทำให้ zing เป็นรอยนิดหน่อยด้วย

และพอลองสักเกตตรงขา cpu มันเอียงครับ ต้องเอานิ้วขยับให้ตรง

อย่างนี้มีผลกับประกันไหมครับ

อ้อ แต่พอเปลี่ยนพัดลมเสร็จเสียบเข้าไปก็ใช้ได้นะครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไร เข้า windows ได้ปกติ

ตกแต่งบาดแผลให้เนียนที่สุดครับ น่าจะยังอยู่ในประกันครับ

Comment

ใส่ลงๆไปเช็คดูว่าใช้งานได้ไหมถ้าได้ก็ ok แต่ไม่ได้ก็อย่าไปบอกที่ร้านว่าขางอ เอาไปเครมทั้งเครื่องเลย บอกว่าเปิดไม่ติดเดี๋ยวช่างมันจัดการเอง

Comment

เวลาผมแกะ CPU AMD จะ บินซ้าย ขาว ขึ้นๆๆ ลงๆๆ มันจะหลุดมาโดนไม่ติด Cpu ออกมาด้วย อ่า

Comment

ควรเปิดเครื่องให้พออุ่นๆร้อนๆก่อนนะครับ ถึงจะถอดซิ้งค์ออกง่าย

Comment

Working...
          X