overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: แนะนำจอdellหน่อยครับรุ่นไหนดีกว่ากัน

OverclockZone Member

Default แนะนำจอdellหน่อยครับรุ่นไหนดีกว่ากัน

สวัสดีครับ

ท่านแม่พึ่งอนุมัติเงินออกมาเมื่อกี้เองครับ (สดๆร้อนๆ)

อยากทราบระหว่าง LCD Dell 2208 WFP Ultra Sharp 22

กับ LCD Dell SP2208WFP 22

2 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ผมเอามาเล่นเกมส์ เล่นเน็ต ดูหนัง แล้วก็งานทั่วๆไปครับ

แนะนำด้วยครับ อยากได้มาก ตอนนี้ใช้ digital14นิ้วสีเหลืองอยู่เลยครับ

อีกอย่างครับ ผมอยู่จังหวัดนครสวรรค์ครับ สั่งกับเจ้าไหนดีครับที่เขาส่งทางขนส่งเอกชนให้ได้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

!!!!!!!! อีกอย่างครับ เรื่องประกัน ที่บอกว่ามาซ่อมให้ถึงบ้าน จังหวัดนครสวรรค์ เขามาซ่อมให้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by BESTTHAILAND; 25 Mar 2008 at 11:54:58.

แนะนำหน่อยครับ dell โครงการ3 จะปิดรับวันพรุ่งนี้แล้วครับ

ผมอยากได้จอมากครับ

OverclockZone Member tont_kub's Avatar

LCD Dell 2208 WFP Ultra Sharp 22
    ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ LCD ตัวแรกประทับใจครับ สีสวย คมชัด

กับ LCD Dell SP2208WFP 22
    อันนี้ไม่เคยใช้ครับมี hdmi 2ms webcam จอกระจก ครับ

พรุ่งนี้จะสั่งแล้วครับ แนะนำผมหน่อยครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ขอดันก่อนนะครับ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมไม่รู้จะเลือกอันไหนดีครับ

ขอบคุณครับ ขอตัวไปนอนก่อนครับ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ผมสั่งไปแล้ว รุ่นจอกระจก
    เนื่องจากเมื่อก่อนเคยใช้โน๊ตบุ๊คที่เป็นจอกระจก ก็ปกติดี
    ถามว่ามีเงาสะท้อนไหม ถ้ามัวแต่ไปนั่งมองหาเจอแน่นอนครับ ขับรถทุกวันยังเห็นเงาสะท้อนที่กระจกเลยถ้าสังเกตุ
    เรื่องจอเช่นกันครับ ดูทีวีก็มีนะถ้าสังเกตุ คือจะบอกว่าเงาน่ะมีถ้าตั้งในที่ๆข้างหลังมันมีแสงครับ
    แต่ไม่ใช่ปัญหาหรอก เวลาเราเล่นคอมไป ถ้าไม่ไปคิดถึงมันจะไม่เห็นหรอกครับ
    ไอ้ที่เห็นๆน่ะ ประมาณว่ามาเพ่งมองหาเงาสะท้อนนี่ล่ะ

อีกอย่าง ผมเพิ่งไปงานคอมมาร์ตมา มีซุ้มของซัมซุงเท่านั้นที่เห็นจะมี ตัวจอกระจก วางเทียบกับจอธรรมดา
    ผลที่เห็นคือ จอกระจกสีสันกินขาดครับ เงาสะท้อนก็ตามที่บอก ไม่เพ่ง ไม่คิดถึงมัน ไม่มองหามัน ไม่เจอหรอก

ลองดูครับ ว่าเราใช้งานในสถานที่แบบไหน ถ้าหันหลังให้ที่สว่างก็ลองพิจารณาดูครับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

เน้นเล่นเกม ดูหนัง เอาจอกระจกเลยครับ แต่ถ้าเน้นทำงานเล่นเน็ตผมว่าเอาจอด้านดีกว่า จอกระจอ มีสีสันมันสวยจริง ๆ แต่มันหลอกตา

ไม่รู้ผมเป็นคนเดียวหรือป่าวนะครับ ใช้จอกระจกแล้วมันปวดตายังไงไม่รู้ ยิ่งเอาไปใช้ตรงแสงเยอะ ๆ จะปวดหัวด้วย เวลาอ่านตัวหนังสือต้องเพ่งเข้าไปที่จอมากกว่าปกติ จะลดแสงก็ไม่ได้ ปรับไปปรับมา ไม่ไหว

OverclockZone Member deedee's Avatar

ใครมีปัญหาสายตา จอกระจกไม่ค่อยเหมาะนะ และการวางจอต้องหามุมดีๆ ไม่งั้นแสงสะท้อนตึม
    จอกระจกจะตั้งค่ามาให้มีสีสันที่จัดจ้านกว่าจอธรรมดา
    เหมาะกับการดูหนัง ในระยะ***งๆ แต่ถ้านั่งเล่นใกล้ๆนานๆอาจสายตาวูบ วิงเวียนได้ง่ายๆเมื่อใช้ไปนานๆ
    (แต่ใครสายตายังดีอยู่ ก็อาจไม่เกิดครับ แต่นานๆไม่รู้)
    แต่งานทั่วไป เล่นเนท พิมพ์งาน โปรแกรมต่างๆ จอธรรมดา จะดีกว่า
    เล่นได้นานๆกว่า

OverclockZone Member boomerang's Avatar

ซื้อที่ผมก็ได้ นครสวรรค์ ส่ง ems วันเดียวก็ถึง

ตอนนี้ ที่ส่งก็มี เชียงใหม่ สตูล ขอนแก่น กทม

ตามลายเซ็นเลยครับ

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ผมก็สั่งของพี่ boomerang ไปคับตัวจอกระจก แต่รอรับอยู่นิ๊อยากเห็นมันแล้วว - -"

OverclockZone Member xanax10mg's Avatar

เฮ้อ คิดไม่ตกเหมือนเจ้าของกระทู้เลย ผมก็อยู๋พิจิตร ยังคิดไม่ตกเอากระจกหรือกระด้านดี เหอๆๆ เครียดๆๆ

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

อ่านไปอ่านมาไม่มีจอด้าน2m พร้อม hdmi บ้างเหรอเนี่ย
    เพราะวันนึงใช้ com เยอะเหฟมือนกัน

Bookmarks

Bookmarks