Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยทีครับ]เราซื้อการ์ดจอมาพอเล่นเกมส์ซักพักแล้วมันค้างเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยทีครับ]เราซื้อการ์ดจอมาพอเล่นเกมส์ซักพักแล้วมันค้างเลย

ใครก็ได้ช่วยตอบทีมันเป็นที่ การ์ดจอ หรือ พาวเวอร์ซัฟพาย
    พาวเวอร์ซัฟพาย 250W
    การ์ดจอ Radeon HD3650 Extreme
    เล่นเกมส์ซักพักแล้วมันค้างเลยแต่เสียงเกมส์ยังมีอยู่อ่ะ เล่นต่อเรื่อยอ่ะ เสียงเพลงแล้วรอแปปนึ่งหน้าจอมันก็ดำเลย

แต่ว่าเราฟังเพลงไม่มีปัญหานะใช้ได้ไม่มีไรเลยนะ
    เล่นเกมส์ได้ซัก 3-5 นาทีก็ค้างอ่ะ

Comment

250w psuไฟจ่ายไม่พอครับ ต้อง 450w-550w

Comment

ไม่พอใช่ปะเวลาเล่นเกมส์อ่ะ

Comment

เกี่ยวปะ psu ไม่พอเล่นเกมส์ซักพักแล้วค้างอ่ะแต่คอมไม่ดับนะมันทำงานอยู่แต่ทำไรไม่ได้เลยอ่ะ
          เสียงดนตรีเกมส์ก็ทำงานต่อไปเรื่อยๆด้วยอ่ะ

Comment

ที่กลัวมากกว่าการ์ดเสียอ่ะ ขี้เกรียจไปเคลมอ่ะ พึ่งซื้อมาเมื่อวานเอง

Comment

การ์ดจอตัวนี้ใช้ไฟพอสมควรครับ PSU น่าจะเพิ่มอีกซักหน่อยครับ

Comment

เราอยากรู้อ่ะอาการมันเกิดจากไรอ่ะระหว่าง
                psu หรือ VGA

Comment

ถ้าแน่ใจว่าไม่มีปัญหาเรื่องไดร์ฟเวอร์ กับเกมส์หรือวินฯ ก็แปลว่าไฟไม่พอครับ
                  ปกติเปิดติด ใช้งานได้ แต่พอเล่นเกมส์ การ์ดจอมันจะกินไฟมากขึ้น เครื่องก็เลยเดี้ยงตามมา แต่ถ้าจะให้ชัวร์ยิ่งขึ้น ก็ลองยืม PSU ตัวอื่นมาเทส หรือไม่ก็แกะการ์ดจอตัวนี้ไปเทสกับเครื่องอื่นจะรู้ผล

250w เครื่องพื้นๆ ออนบอร์ดธรรมดาๆ ยังปริ่มๆเลยครับผม

Comment

อืมๆ
                    เดี๋ยวเราจะลองดูนะ

Comment

ผมว่าไฟนะ เหอๆ

ลองหาวัตต์เทียมก้อได้ ซัก450w+

Comment

แล้ว Deluk 500W เอาอยู่ปะ

Comment

Working...
                        X