overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: 9800GTX ซื้ออีกคนละครับ ถามหน่อยว่า

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

Default 9800GTX ซื้ออีกคนละครับ ถามหน่อยว่า

ไอ้ไฟเลี้ยงเนี้ย Inno มันให้มาเส้นเดว คือ เพราะมันใช้เส้นเดียวก็พอ
    หรือว่าต้องใส่เพิ่มให้เพื่อนซื้อมาละ กำลังข้องใจ เหอๆ ตอบด่วนก่อนการ์ดผมเจ๊งเด้อ
    เด๋วรีสตาร์ท ทีนุงมาอ่่าน

ใช้ psu ของอะไรรึท่าน
    ก็น่าจะมาจาก PSU เส้นนึง แล้วก็ที่แถมมาอีกเส้นนึงน่ะครับ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar

ตรงพาวเวอร์ ต้องเสียบทั้งสองเส้นรวมเป็น 4 เส้นรึเปล่าครับ
    ที่การ์ดมันเป็น 6พิน *2 ช่อง
    ที่พาวเวอร์มันมีไม่พออ่ะ...............สงกะสัยพรุ่งนี้ต้องสอย พาวเวอร์ใหม่

ok ผมลองเสียบ 3 เส้นละกันถ้าไม่พอมันก้อคงจาดับ
    แล้วพรุ่งนี้จะได้ส่งเคลม เหอๆ ลืมไปว่ายังไม่ค่อยมีใครใช้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

อ้าวไม่เอา HD3870 TOP แล้วหรอ

อิอิ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

รุ่นนี้มาเพื่อผลาญไฟจริงๆเลย............อิอิ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ไม่ถึงขั้นพังหลอกครับ
    ผมเสียบ 2 เส้นเอง เส้นนึงมากจาก PSU
    อีกเส้น เป็นสายแปลง เสียบแค่เส้นเดียว ก็ปกติไม่มีปัญหา
    แต่ของผม 8800GT ครับ
    ก็ลองดู ถ้าไฟไม่พอ ก็คงจะดับ แต่ถ้า 4 pin เหลือเยอะ ก็ยัดไปให้เต็มสูบเลยครับ

OverclockZone Member AD's Avatar

ถ้า power supply สามารถจ่ายไฟได้พอ (มากกว่า 18A ต่อ rail) เสียบแค่เส้นเดียวก็ได้ครับ เพราะทั้ง 2 connector มันก็ต่อขนานกันธรรมดา

งืม เทส Crysis All High ลื่นกว่า x1950pro นิดนุง

แต่สีไงก็ ต้องยกให้ ATI เค้าแหล่ม กว่าเยอะ ดูหนังกากบาท ม่ายสะใจเรย เหอๆ สีไม่สวย

ไว้สัก เดือนจาขายต่อสัก 10500 ละกัน ไม่ซีเรียส........รอคิวกันได้เยยครับ.............

จะไปเล่น gF4 mx ละ........

เล่นปายสัก 2ชม......จอฟ้าซะงั้น.........ไฟไม่พอรึว่ามันร้อนก็ไม่รุ้นะเพราะตอนนี้ห้องร้อนมั่กมากกกกก
    ไว้รอดูกานต่อปาย อีก2-3 วันคาดว่าจะเปลี่ยน PSU (ถ้าการ์ดไม่พังซะก่อนนะ เหอๆ)

ทำไงให้พัดลม การ์ดมันพัดเย็นกว่านี้อ่ะครัีบ หาที่ปรับรอบไม่เจอ ต้องลงโปรแกรมอะไรปรับอ่ะครับ........แต่ก่อนห้องแอร์ ไม่ค่อยได้ใส่ใจ ตอนนี้ห้องพัดลมแย้ว...(เงินหมด)

ขอฟามการุณา ด้วยคร้าบบ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Guitar_blues View Post
    ทำไงให้พัดลม การ์ดมันพัดเย็นกว่านี้อ่ะครัีบ หาที่ปรับรอบไม่เจอ ต้องลงโปรแกรมอะไรปรับอ่ะครับ........แต่ก่อนห้องแอร์ ไม่ค่อยได้ใส่ใจ ตอนนี้ห้องพัดลมแย้ว...(เงินหมด)

ขอฟามการุณา ด้วยคร้าบบ
    ใช้ riva tuner ครับ เข้าไปที่ main -> lowlevel system setting -> fan เลือก fix ค่า ไว้ที่ 50% ก้ได้ครับ

- -* คิดหนัก ทำอย่างไรดีน๊า ให้ในเคสมันเย็นกว่านี้หน่อย สงกะสัยต้องเพิ่มpsu+fanใหญ่ๆแรงๆสักกะตัว

Quote Originally Posted by Icemancmx View Post
    ใช้ riva tuner ครับ เข้าไปที่ main -> lowlevel system setting -> fan เลือก fix ค่า ไว้ที่ 50% ก้ได้ครับ
    อ่อ ตื่นแย้วหรอคับขอบคุณมั่กๆ.....ตอนนี้ full load น่าจะ 64องศาตะวันออก 70+ ลิปดาเหนือ

รู้สึกว่าพอ70 ขึ้นไปเริ่มจาออกอาการละเหอๆ สงสัยต้องราดน้ำใส่การ์ดสะหน่อยไม่งั้นแย่แน่ๆ
    Last edited by Guitar_blues; 25 Mar 2008 at 07:45:10.

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

บอกตรงๆครับว่า ENERMAX LIB 500W เอาอยู่แบบเหลือๆ เพราะผมใส่ HDD3 ลูก CD-ROM 2 ตัว ติดไฟด้านในอีกเพียบ พัดลมอีกบาน 6-7 ตัว แรม 4 แถม ยังสบายๆๆๆๆ แถมลอง CRYSIS มาเกือบครึ่งเรื่อง ไม่มีจอฟ้าแต่อย่างใด ไม่มี ค้างครับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

ขอดูรูปหน่อยครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ

ร้านเจไดอ่ะเพ่ ไปดูจิ เห็นอาทิตย์หน้าว่า winfast จะเข้าเจ้บอกมา.....แต่ผมขี้เกียจรอ

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    บอกตรงๆครับว่า ENERMAX LIB 500W เอาอยู่แบบเหลือๆ เพราะผมใส่ HDD3 ลูก CD-ROM 2 ตัว ติดไฟด้านในอีกเพียบ พัดลมอีกบาน 6-7 ตัว แรม 4 แถม ยังสบายๆๆๆๆ แถมลอง CRYSIS มาเกือบครึ่งเรื่อง ไม่มีจอฟ้าแต่อย่างใด ไม่มี ค้างครับ

ตัวนี้เป็นไงพี่ Enhance ENP-5150GH 500W ตัว 80+.....ผมว่ามันเป็นที่เรื่องความร้อนมากกว่ากระมัง...ห้องผมแก้ผ้าเปิดพัดลม มันยังร้อนเรยเนี่ย
    แก้จิงๆนะเนี่ยไม่ได้พิมเล่นๆ

นี่อุตส่าถอดโน่นถอดนี่กัววัตต์ไม่พอที่แท้ไม่เกี่ยว 460น่าจะพอถูๆไถๆ แต่ก็เตรียมซื้อไว้รออัพcpu/mb ด้วยเรยจัดปายซะ500w
    Last edited by Guitar_blues; 25 Mar 2008 at 07:56:46.

สงสัยแก้ผ้าตอนดูหนังกากบาทแน่เลย เรารู้ทันน๊า อิอิ มันก็เลยยิ่งทำให้ร้อนไปใหญ่

OverclockZone Member

จขกท ใช้ พาวเท่าไหร่ครับ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    จขกท ใช้ พาวเท่าไหร่ครับ
    enermax460w

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks