Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเอาปริ้นท์เตอร์ไปติดแทงค์มามั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเอาปริ้นท์เตอร์ไปติดแทงค์มามั่ง

กะลังคิดว่าจะเอา epson cx3700 ไปติดแทงค์กะเค้าซะหน่อย เพราะจำเป็นต้องพิมพ์หนังสือหลายอยู่ มีข้อควรคิด ทั้งเรื่องราคา เรื่องอะไรที่ต้องดูมั้ยครับ พอดีเพื่อนบอกเอาไปติดมาที่ it grand บางแค 1300 ก็เลยคิดว่าเออไม่แพงเท่าไร ราคายอมรับได้ แต่ก็ยังไม่ได้ไปดูของเพื่อนหรอกนะ ว่าติดแล้วเป็นไงมั่ง เห็นบอกแต่ว่า พิมพ์ดีโอเคเลย ใช้อีกนานว่างั้น

ผมติด epson cx2800 กะ c90

cx2800 ติดหลังใช้หมึกแท้ไป 3 เดือน ใช้แทงค์ไปซัก 2 เดือน เริ่มมีอาการหัวตัน จนส่งล้างศูนย์ เสียไป 500
    ถ้าจะติดควรติด tank กะเครื่องใหม่เลย ถ้าใช้หมึกแท้ไปแล้วติดแท้ง อาจมีปัญหาเรื่องหัวพิมพ์ตัน
    c90 ติดตั้งแต่ซื้อเครื่องใหม่เลย ใช้ได้ดี ยังไม่มีปัญหาอะไร

tank ถ้าพิมพ์มาก-บ่อย จะไม่ค่อยมีปัญหาเท่าใดนักครับ

Comment

Originally posted by kid1412_nut View Post
      ผมติด epson cx2800 กะ c90

cx2800 ติดหลังใช้หมึกแท้ไป 3 เดือน ใช้แทงค์ไปซัก 2 เดือน เริ่มมีอาการหัวตัน จนส่งล้างศูนย์ เสียไป 500
      ถ้าจะติดควรติด tank กะเครื่องใหม่เลย ถ้าใช้หมึกแท้ไปแล้วติดแท้ง อาจมีปัญหาเรื่องหัวพิมพ์ตัน
      c90 ติดตั้งแต่ซื้อเครื่องใหม่เลย ใช้ได้ดี ยังไม่มีปัญหาอะไร

tank ถ้าพิมพ์มาก-บ่อย จะไม่ค่อยมีปัญหาเท่าใดนักครับ
      ของผมก็เป็นครับ ถ้าซื้อก็ต้องซื้อรุ่นที่ติดแท้งมาเลย เอามาติดเองแล้ว ใช้ไปสักพัก หัวมันตันครับ

Comment

ที่ทำงานใช้อยู่ปริ้นกระจายเลย อาทิตย์นึงจะเติมหมึกครั้ง 1 นึงปริ้น เอกสารใช้หมึกดำ สีไม่ค่อยได้ใช้

Comment

ผม ติด epson C58 ใช้บริการของ IT INK ดีมาก ๆ เวลาเลือกร้านในการติดแท้งค์ เลือกที่ติดดี ๆ นะครับ ไม่ใช่เจาะเครื่อง เพื่อใส่สาย เพราะเครื่องจะหมดประกันเอาได้คับ

Comment

ผม ติด epson C58 ใช้บริการของ IT INK ดีมาก ๆ เวลาเลือกร้านในการติดแท้งค์ เลือกที่ติดดี ๆ นะครับ ไม่ใช่เจาะเครื่อง เพื่อใส่สาย เพราะเครื่องจะหมดประกันเอาได้คับ

Comment

ของผมใช้เติมเอา ถ้ามันตัน ล้างเอง ไม่ต้องส่งใคร ง่ายดี
              ถ้าไม่หายตัน ซื้อตลับใหม่ ราคาไม่ต่างจากส่งซ่อมนักหรอก

Comment

-
                Last edited by boy2cry; 9 May 2008, 09:15:27.

Comment

Working...
                X