Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว S41 ใช้ OS อะไรกันอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว S41 ใช้ OS อะไรกันอยู่ครับ

ตอนนี้ผมใช้ Windows XP TrueF@ster V.2 ผมว่าไม่ค่อยเสถียรเท่าที่ควร เลยลองอยากถามชาว S41 ว่าใช้ OS อะไรกันอยู่ และก็ใช้ Driver การ์ดจอตัวไหนอยู่ แล้วที่ใช้กันอยู่ OK มั๊ย เผื่อจะเปลี่ยนไปใช้บ้าง ^ ^

**ลองเปลี่ยนมาหลาย OS แล้ว ยังไม่เจอ OS ถูกใจเลย
    ( ที่บ้านมีแผ่น Windows 6 แผ่นและ ^ ^ )

WinXP Ori SKZ + Flyakite OSX theme

with

Mac OSX86 10.5.1 Leopard (ไม่มีDriver WirelessกะLan patch แล้วไม่ติด)

Comment

ลงหลายOSจัด HDDไม่พอใช้ - -

เลยโละหมด ใช้ vista ultimate sp1 oem 26 in 1 แทน ยังดีอยู่

ใช้truefasterแล้วทำงานไม่ค่อยลื่นเลย system process idle มันวิ่ง 90 ตลอด เลยใช้ vista ดีกว่า

Comment

XP (sp2) sKz

Comment

XP แบบเดิมๆไม่ตัดแต่งใช้มาจะ6เดือนยังปกตืดี

Comment

vista ultimate 32 bit ใช้แล้วลื่นดีกว่า xp เลยใช้แต่วิสต้า 555++

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              XP แบบเดิมๆไม่ตัดแต่งใช้มาจะ6เดือนยังปกตืดี
              XP เดิมๆที่ว่า เป็น SP2 หรือ SP3 ครับ

ผมเคยลอง SP3 V. 3300 แบบเดิมๆ มันหน่วงๆแปลกๆ
              ( หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้นะ แต่รู้สึกว่ามันยังไม่ใช่ครับ )

Comment

sp2 เดิมๆ ดีกว่าครับ ใช้อยู๋ เหมือนกันครับ

Comment

XP ที่ร้านลงให้ครับในงาน commart ไม่รู้ว่า work หรือเปล่า แต่ยังไม่ได้ลอง test ให้ครบทุก Function เลย เพื่อนท่านใดลอง test ครบแล้วมาบอกด้วยน่ะ พบปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

Comment

XP กับ Vista 64-bit Ultimate

*หิหิหิ acer เราไปเกี่ยว ^^" (แจม)

Comment

แรมตั้ง 2 Gb Vista ปายเยยคั๊ฟป๋มสบาย ๆ

335 ของป๋ม Vista Ultimate 64 Bit Service Pack 1 คั๊ฟ

Comment

Vista 64bit เสถียรกว่า 32Bit เหรอครับ

Comment

ลอง Vista ซิครับ แล้วจะติดใจ ผมใช้ Vista Ultimate 32Bit ครับ
                          Driver การ์ดจอ ผมใช้ 169.09 สำหรับ Vista 32bit ครับ
                          Last edited by gunbizz; 25 Mar 2008, 20:11:06.

Comment

vista ultimate sp1 เร็วเท่าxpแล้ว

Comment

เชียร์ Vista กันขนาดนี้ ไม่ลองไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
                              X