overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: MOUSE Razer

OverclockZone Member apichate's Avatar

Exclamation MOUSE Razer

ผมใช้มันมาประมาณ 1 ปี แล้วเพิ่งหมดประกันไปเมื่อเดือนที่แล้วครับ ตอนนี้มีปัญหาคือ คลิก 1 ที
    มาทีเหมือนกด 3 ครั้ง ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับ แล้วประกัน chin มีศูนย์อยู่ไหนครับไม่ทราบว่า หมดประกันแล้วเค้าจะรับซ่อมหรือเปล่าว

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

เป็นกันเยอะแยะมากมาย

OverclockZone Member apichate's Avatar

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    เป็นกันเยอะแยะมากมาย
    ช่วยแนะนำยี่ห้อหรือรุ่น ทนๆหน่อยดิครับ ตอนนี้ใช้เมาส์ปกติไม่ได้แล้วครับมันไม่ค่อยได้ดังใจครับ
    ใจหนึ่งก็ยังอยากใช้ RAZER อยู่เหมือนเดิมเพราะมันสวยดีครับ ตอนนี้ผมใช้ copperhead อยู่ครับ
    Last edited by apichate; 24 Mar 2008 at 23:24:42.

Moderator mercadix's Avatar

คงเสียนะครับ ลองส่งเข้าไปให้เขาประเมินค่าซ่อมดูครับ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

สงสัยมีปุ่ม Turbo อ่ะป่าว
    เหมือน Joy คอนโซล

OverclockZone Member

เคยเป็น ของโลจิกเทก ตอนนี้ส่งเคลมอยู่

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

คงเป็นอะไรที่น่าเศร้ามากนะครับ พอหมดประกันปุบ อุปกรณ์เสียพอดี ตอนมีประกันอยู่ดันไม่เสีย

OverclockZone Member nos21's Avatar

อาการทั่วไปของเม้า หลอน ที่คลิก1ทีแล้วมันแถมให้ช่ายไหมครับ ลองหาตามเว็ปเพื่อนบ้านน่าจะมีวิธีแก้นะ

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

ผมไม่รู้ว่าmouse ของ razer จะเป็นเหมือนโลจิเทคหรือเปล่านะครับ
    เพราะผมเคยรื้อของโลจิเทคมา อาการคล้ายที่ของท่านเป็น
    นั่นเป็นเพราะแผ่นทองแดงที่เป็นตัวรับแรงกดมันเหมือนยืดนะครับ ไม่คืนตัว
    ผมเลยหาจากmouse ตัวเก่าอื่นๆ ยี่ห้อต่างกันมาแกะเอาแผ่นทองแดงมาใส่
    แต่มาลองแล้วเขี้ยวมันไม่ตรงกัน เลยต้องยอมเอา แผ่นทองแดงจาก ตำแหน่งที่ลูกกลิ้งสามารถกดได้ ออกมาใส่แทน
    ผลปรากฎว่ากลับมาใช้ได้เหมือนเดิม แค่ตรงลูกกลิ้ง ไม่สามารถคลิกได้อีก
    (แต่ส่วนใหญ่ก็คลิกซ้ายกับคลิกขวา และก็กลิ้งอย่างเดียวอยู่แล้ว)

เนื่องจากว่าโลจิเทค optical ราคาไม่สูงเท่าไหร่ ผมก็พอกล้ารื้อมาทำ แต่ของท่านเป็น razer
    อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของ จขกท. แล้วละครับ ว่าจะรื้อมั้ย เพราะผมแน่ใจว่าเป็นที่แผ่นทองแดงนั่นแน่นอน
    ไม่งั้นก็ให้ร้านทำดีกว่า

ที่ของผมเป็นเพราะมะก่อนเล่มเกมที่ต้องคลิกซ้ายค้างนานๆ ใช้ติดต่อกันเป็นเดือนๆ เลยทำให้มันเจ๊ง!!

อย่าบอกนะว่าคุณก็เป็นแบบผม

OverclockZone Member voravis's Avatar

สมชื่อ อิอิ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับตอนนี้ผมกำลังรอ mail ตอบกลับจาก ประกันของชิน ว่าถ้าซ่อมคิดเท่าไรถ้าแพงเกินก็ซื้อใหม่ครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

เราใช้อยู่ หวังว่าคงไม่เป็นครับ

OverclockZone Member 666's Avatar

ซ่อมเองได้ครับ มีบทความสอนในเว็บเพื่อนบ้าน ต้องบัดกรีเปลี่ยนปุ่มอ่ะ

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

Quote Originally Posted by apichate View Post
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับตอนนี้ผมกำลังรอ mail ตอบกลับจาก ประกันของชิน ว่าถ้าซ่อมคิดเท่าไรถ้าแพงเกินก็ซื้อใหม่ครับ
    ของผมก็เป็นครับ ยังไงค่าซ่อมเท่าไหร่วานบอกด้วยครับ
    Quote Originally Posted by 666 View Post
    ซ่อมเองได้ครับ มีบทความสอนในเว็บเพื่อนบ้าน ต้องบัดกรีเปลี่ยนปุ่มอ่ะ
    ขอลิงค์หน่อยครับ แล้วอีกอย่างใครรับทำมั่งป่าวครับ ผมไม่ค่อยมีฝีมือทางนี้อยู่ด้วยครับ+ไม่มีเครื่องมือทำอ่ะครับ

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

อาการนี้ ถ้ายังไม่แกะแล้วขี้เกียจซ่อม
    ขายซาก ผมก็ได้ นะคับจะเอามาลอง
    แกะ เงะ เล่นดู

Quote Originally Posted by csanti2000 View Post
    ของผมก็เป็นครับ ยังไงค่าซ่อมเท่าไหร่วานบอกด้วยครับ

ขอลิงค์หน่อยครับ แล้วอีกอย่างใครรับทำมั่งป่าวครับ ผมไม่ค่อยมีฝีมือทางนี้อยู่ด้วยครับ+ไม่มีเครื่องมือทำอ่ะครับ
    http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=374

ส่วนเรื่องค่าซ่อมหลายวันแล้วมันยังไม่ยอมตอบมา สงสัยมันเห็นว่าหมดประกันแล้วไม่อยากทำให้มั้ง
    ผมว่าได้ซื้อใหม่แน่นๆเลยครับยังใหม่อยู่เลยเสียดายจริงๆ

OverclockZone Member Big's Avatar

ใช้งานรุนแรงป่าวครับ ของผม Logitech ซื้อตอนนั้น ไม่ถึงพัน

6ปี แล้ว ยังดีอยู่

OverclockZone Member

ของผมซ่อมมาแล้วหลายตัวครับ อาการอย่างนี้ ยังใช้ได้อีกนานครับ ถ้าไม่กล้าซ่อม เอาซากมาขายผมก็ได้นะ เดี๋ยวผมลื้อเอง

OverclockZone Member hutzero's Avatar

ผมเคยซ่อมเองนะ เอากาวตราช้างมาเสริมส่วนที่มันสึกไปก็ใช้ได้แล้ว

OverclockZone Member kaz1161's Avatar

ในที่สุดก้อเจอคนที่เป็นอาการเดียวกันผมเลย Razer Copperhead คลิ้กซ้ายทีเดียว กลายเป็นดับเิ้บิ้ลคลิ้กไปซะงั้น รำคาญมากจนเอาไปเคลมมา ตัวใหม่ได้มาเป็นเหมือนเดิมเลย แถมมันไม่ได้เป็นทุกครั้งด้วยอ่า จะทำไงดี ส่งเคลมเป็นรอบที่ 3 ได้ไหม

Bookmarks

Bookmarks