Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าลำโพง Klipsch Promedia 5.1 หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าลำโพง Klipsch Promedia 5.1 หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหรครับ

ไม่ทราบว่าลำโพง Klipsch Promedia 5.1 หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหรครับ

แล้วถ้าเทียบกับ G500 อันไหนดีกว่ากันครับ

ร้าน Future Word คลองเตยครับ

Comment

ฟังเพลงดูหนัง Klip ดีกว่าเยอะ

Originally posted by Petruci View Post

แล้วถ้าเทียบกับ G500 อันไหนดีกว่ากันครับ
      ราคาไม่ต่างกันมาก Creative เบื่อลำโพงตกรุ่นเร็ว รีโมตเสียง่ายส่งซ่อมหลังหมดประกันไม่มีของ

ให้เปลี่ยนลำโพงอย่าวเดียว

Comment

ไม่เคยฟังทั้งคู่เลย-*- แต่ลำโพง creative พวก Gigawork นี่นานแล้วนะครับที่ยังไม่ได้ออกรุ่นใหม่ ส่วนรีโมตมันก็ไม่รู้จิ ผมว่ามันก็เหมือนๆกันหมดไม่เห็นพังซักอันเลยของผม

Comment

ผมซื้อมา 2 รุ่น มีรุ่นหนึ่งซื้อมา 2 ชุด

Originally posted by jarzabrike View Post
          ไม่เคยฟังทั้งคู่เลย-*- แต่ลำโพง creative พวก Gigawork นี่นานแล้วนะครับที่ยังไม่ได้ออกรุ่นใหม่ ส่วนรีโมตมันก็ไม่รู้จิ ผมว่ามันก็เหมือนๆกันหมดไม่เห็นพังซักอันเลยของผม
          เสียอาการเดียวกัน คือที่รีโมต ไป A&L บอกว่าตกรุ่นแล้วซื้อใหม่โลด ทั้งที่ลำโพงมันยังดีอยู่เลย

ต้องถอดเอาแผ่นวงจรมาทำความสะอาดทุกวันนี้ยกให้ญาติไปแล้วลำคัญมัน เสียงเบาได้มั้งไม่ได้มั้ง

Comment

แล้ว Klipsch มันราคาเท่าไหรหรอครับ อยากทราบราคาจัง

Comment

2.0 ประมาณ 7000

2.1 ประมาณ 9000

5.0 ประมาณ 12000 + SUB แล้วแต่เลือก

Comment

Originally posted by Petruci View Post

รุ่นไหนหละครับ มีทั้ง

- Klipsch Promedia 5.1 THX
                (เมืองไทยไม่มีของใหม่แล้วครับ ชุดสุดท้ายที่ขายจากโชวรูมก็เมื่อปีที่แล้ว)

- Klipsch Promedia GMX 5.1
                (ยังมีและซื้อของใหม่ได้ครับ ติดต่อ โชว์รูม MRZ หรือตัวแทนจำหน่ายเครื่องเสียงใกล้บ้านเลยครับ)

ทั้ง 2 รุ่นเสียงจะดีกว่าและฟังชั่นคุ้มค่ากว่า Creative G500 อยู่แล้วครับ
                ขึ้นอยู่กับคุณเองหละครับว่าจะคบใคร

Comment

ขึ้นอยู่กับคุณเองหละครับว่าจะคบใคร
                  คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบเครื่องเสียงผิด เครื่องเสียงพาไปเครื่องเสียงใหม่

- -' ไม่เข้ากันมั้ง... แต่ก็นั่นแหละ คิดดีๆ ฟังดีๆ ก่อนซื้อครับ ซื้อผิดก็ต้องซื้อใหม่อีกเครื่อง เปลืองตังค์เปล่าครับ

Comment

- Klipsch Promedia 5.1 THX
                    (เมืองไทยไม่มีของใหม่แล้วครับ ชุดสุดท้ายที่ขายจากโชวรูมก็เมื่อปีที่แล้ว)

- Klipsch Promedia GMX 5.1
                    (ยังมีและซื้อของใหม่ได้ครับ ติดต่อ โชว์รูม MRZ หรือตัวแทนจำหน่ายเครื่องเสียงใกล้บ้านเลยครับ)

2 รุ่นนี้ ราคาเท่าไหรกันบ้างครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด

- Klipsch Promedia 5.1 THX น่าจะประมาณ 16xxx-18xxx

ส่วน

- Klipsch Promedia GMX 5.1 จำได้ว่า 12xxx - 14xxx ( ประมาณนี้ไม่ค่อย sure ผิดถูกขออภัย จำได้ว่าเคยเห็นที่ it city วางขาย ไม่มีใครสนใจ กล่อง ยู่ๆ เหมือนผ่านสงครามมา ตอนนั้นอยากได้แต่ไม่มีเงิน เซ็ง ไปอีกที หมดไปแล้ว T_T )

แล้วแต่ว่าร้านไหนขายถูกแพง กับความสามารถในการต่อรองนิดหน่อย ^^

Comment

Originally posted by natchan View Post
                        ถ้าจำไม่ผิด

- Klipsch Promedia 5.1 THX น่าจะประมาณ 16xxx-18xxx

ส่วน

- Klipsch Promedia GMX 5.1 จำได้ว่า 12xxx - 14xxx ( ประมาณนี้ไม่ค่อย sure ผิดถูกขออภัย จำได้ว่าเคยเห็นที่ it city วางขาย ไม่มีใครสนใจ กล่อง ยู่ๆ เหมือนผ่านสงครามมา ตอนนั้นอยากได้แต่ไม่มีเงิน เซ็ง ไปอีกที หมดไปแล้ว T_T )

แล้วแต่ว่าร้านไหนขายถูกแพง กับความสามารถในการต่อรองนิดหน่อย ^^
                        ผู้ซื้อชุดสุดท้ายมาเองเลย 555+

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                          ผู้ซื้อชุดสุดท้ายมาเองเลย 555+
                          ใช่แล้วครับติดต่อคุณนัทเลยครับ ผมจีบตั้งแต่ปลายปีที่แล้วยังจีบไม่ติดเลย

เศร้าผมมีบุญแค่ 2.1 เท่านั้นเองครับ

Comment

Klipsch Promedia 5.1 THX ของใหม่ไม่เห็นที่ไหนแล้วล่ะครับ ถ้าอยากได้จริงๆต้องหารับซื้อดูในบอร์ดนี้ดูครับ ส่วน KLIIPSCH รุ่นอื่นลองดูที่โชว์รูมมารานซ์ ที่พารากอนดูครับ

creative เรื่องรีโมท เวลาเสียลองไปที่ร้านอมร ดูครับ ซ่อมได้โดยการทำความสะอาดบอร์ดและเปลี่ยนปุ่มข้างในอ่ะครับ ค่าซ่อมไม่เกิน สองร้อย

Comment

ปล. ไปลองฟังเสียงก่อนซื้อนะ

ในราคา klipsch นั้น ยังสามารถหาซื้อลำโพง ยี่ห้อ อื่นที่เสียงดีๆได้เยอะนะคับ

Comment

Working...
                              X