Announcement

Collapse
No announcement yet.

^_^ ใครเคยใช้ WD Caviar GP WD5000AACS 500GB SATA-II 16MB NCQ (Power Saving) บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CS ไม่เคยใช้แฮะ

WD500G KS WD 320G YS
    เงี๊ยบกริบครับ

Comment

แปลกแฮะรุ่น Green Power ป่าว

ผมก็ใช้อยู่นะตัว 500GB เงียบมาก เงียบกว่า พัดลม PSU ซะอีก

Comment

ผมใช้ 500GB Green Power เงียบดีนี่ครับ

Comment

ผมว่าไปเคลมอีดรอบเหอะ

Comment

ผมเอาไปเปลี่ยนมาแล้ว ครับ เปลี่ยนเป็นตัว YS พี่ๆช่วยดูทีครับ ทำไมรหัสมันไม่เหมือนกับ พี่ๆเลยอ่า

Comment

ทำไมของผมมัน 5001
              แต่ของพี่เป็น 5000 อ่าครับ

Comment

ุรุ่นใหม่มัน 5001abys ครับ ต่างกันตรงไหนจำไม่ได้เหมือนกัน

แต่อยากจะถามครับว่า ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ตัว ys อ่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ กำลัง จะซื้อ พอดี และ อยากได้ผลเทส อยู่ครับ
                  อย่างนี้บายเลย

ปล..เอาผลเทส ST3500320AS มาฝาก อันนี้เทสผ่าน hotswap ครับ
                  Last edited by tg12; 21 Oct 2008, 00:22:47.

Comment

Originally posted by ipong View Post
                    ุรุ่นใหม่มัน 5001abys ครับ ต่างกันตรงไหนจำไม่ได้เหมือนกัน

แต่อยากจะถามครับว่า ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ตัว ys อ่ะครับ
                    -ไม่รู้อ่าผมซื้อตัว CS มาจากร้าน JIB 3390*บริการห่วยมากมาย*
                    -แล้วเอาไปเปลี่ยนตัวYS ที่ซินเน็ค เพิ่ม อีก 655 บาทครับ

Comment

ซื้อที่ไหนครับ ผมก็เพิ่งซื้อ 750 AACS มา 4990 ครับ เงียบกริบเย็นอีก ซื้อมา 2 ตัวแล้ว ยังปกติดีทุกอย่าง ตอนนี้ HD ถูกจิงๆๆ

Comment

2500AAKS ครับ เสียงพัดลม PSU บ้านผม ดังกว่า HDD หลายเท่าเลยล่ะ

Comment

เอาไปเคลมก็ได้ตัวเดิมกลับมา
                          เราก็ทำให้มันพังสิครับแล้วเอาไปเคลม

Comment

ท่านต้องพกดวงไปเยอะๆครับชื้อร้านเหล่านี้

เมื่อวานเกือบได้สอยมาแล้ว ดีไปเจอหว่านล้อมที่ saveway เลยสอย hitachi 500G 4พันกว่า มาใช้ก็โอเคนะ เย็นว่า seagate AS นิดนึง

Comment

peachtoy
                              ไม่ได้เข้าเว็ปมาหลายวันเลยครับเว็ปมันเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมว่าจะเข้ามาขอบคุณพี่มากๆเลยครับ ที่ช่วยแนะนำผมเรื่องฮาร์ดิสมาโดยตลอดเลย ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ผมก็ได้ ฮาร์ดิสที่ลงตัวเรียบร้อยแล้วครับ ทั่งเงียบ เร็ว ทน สเถียนดีครับ

และขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่แนะนำมากๆครับ

Comment

Originally posted by mingsound View Post
                                เอาไปเคลมก็ได้ตัวเดิมกลับมา
                                เราก็ทำให้มันพังสิครับแล้วเอาไปเคลม

ตัวแรกที่ผมได้มา มันดังครับ แล้วร้านมันเคมเสียงไม่ได้ มีพี่คน...แนะนำมาให้ทุบเลย ผมก็ทำการทุบ เอาฮาร์ดิสใส่ไปในหมอน แล้ว ก็ ทำการเหวียงเลยครับ ทุมไปบนที่นอน หลายๆที เท่านั้นแหละครับ เปิดไม่ติดเลยบูทไม่ได้เลย ผมก็เลยเอาไปเปลี่ยนพอได้ตัวใหม่มาก็เสียงดังอีก เซ็งเลย ตานี้ พี่อีกคนแนะนำมา ให้เปลี่ยนเป็นของ YS เลยผมก็เลยเปลี่ยน ตานี้ทุกอย่างลงตัวแล้วครับเงียบโคตรๆ
                                -สรุปผมไปพันทิพ 4วันติด ถ้าตอนแรกยอมเสียเงินซื้อของแพงทีเดียวเลยก็คงไม่ต้องมานั่งทุกข์เหนื่อยกายอีก

ปล.เรื่องนี้ได้เป็นบทเรียนราคาแพง+เหนื่อยให้กับผมเลย ๕๕๕

Comment

Working...
                                X