Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอคำแนะนำเลือก CPU ให้ ASUS M2A-VM HDMI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอคำแนะนำเลือก CPU ให้ ASUS M2A-VM HDMI ครับ

พอจะทราบมาบ้างว่าบอร์ดนี้ไม่เหมาะกับการ Overclock แบบจริงๆจังๆ ก็เลยอยากทราบว่าบอร์ดตัวนี้จะพา CPU รุ่นไหน ไปถึง 3 GHz ได้บ้างแล้วก็มีวิธีปรับยังไงครับ

ผมวาามันคล๊อกไม่ค่อยเจ๋งนะครับไม่ลองดู AN-M2 ละครับถ้าต้องการ VGA-on เหมือนกัน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      ผมวาามันคล๊อกไม่ค่อยเจ๋งนะครับไม่ลองดู AN-M2 ละครับถ้าต้องการ VGA-on เหมือนกัน
      ขอบคุณครับ แต่ว่าผมซื้อเมนบอร์ดนี้มาแล้วน่ะสิครับ

Comment

งั้นก็ ซื้อ 6000+ ไปเลยครับ 3GHz แน่ๆ

Comment

4200+DO ครับไม่ใช่ก็ใกล้เคียง

Comment

ดู PSU ด้วยนะคับ [มาเตือนๆ] อิอิ

Comment

มันลาก bus ไม่ค่อยไปนะ ใช้ cpu black edition แล้วปรับตัวคูณเอาดีกว่า 3GHz up สบายๆ

Comment

ขอบคุณครับ PSU ของอะไรและซักกี่วัตต์ดีครับ

Comment

สรุปว่าวันนี้ไปได้ X2 4400+ รหัส DO 2490.- กับ เคส GVIEW RH 420C 1220.- มาแล้วครับ

Comment

Working...
                  X