Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอพักเล่นF.E.A.R.ออกมาทำใจแปป...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเล่นไม่ได้ครับ ไม่ชอบความตกใจ ความหลอน ผี ปีศาจ หรือ ป๊อดนั่นเอง

Comment

เป็นเกมส์ที่ผมชอบมากครับภาพสวย AI ฉลาด

แต่เล่นได้นิดเดียวก็ไม่เล่นแล้ว

กลัวครับพูดจริงๆแค่ Halflife 1 ก็ไม่เล่นแล้ว

ไอนี่มามีแอบมาก็มาเฮ้อเซง

อยากเล่นแต่กลัว

Comment

เหอๆ เดี๋ยวไว้พรุ่งนี้เล่นต่ออ่ะครับ วันนี้อ่านหนังสือก่อน
        ส่วนDoom3เล่นไม่ไหวอ่ะ มืดเกินไปเล่นแล่วปวดตามากๆ

สำหรับผมนี่ว่ากันตามตรงเลยคือมีตกใจหลายทีเหมือนกัน เพลงBGMพี่แกก็ทำได้วังเวงสุดๆ ปกติผมจะเปิดเพลงข้างนอกฟังอ่ะนะ แต่เกมนี้ผมปิดฟังเสียงฝีเท้าศัตรูครับ แถมใช้หูฟังเล่นอีกเพราะไม่อยากรบกวนข้างห้อง โอ้ว~ มันช่างสุดยอกนัก

จะมีให้อารมณ์เสียก็พวกที่มันเป็นภาพหลอนของเราอ่ะครับ แบบว่าหันมาเห็นคนผมก็สอยซะครึ่งแม๊ก ที่ไหนได้พี่แกกลับหายตัวไปให้เห็นต่อหน้าต่อตาซะงั้น ให้อารมณ์ประมาณว่า"จ้างให้ก็ยิงม่ายเข้า หุๆ" เสียกระสุนฟรีจริงๆเล้ย=_="

Comment

คิดถึงสมัยผมเล่น Bio ใน Ps1 ตั้งแต่ภาค 1 ยันภาค 3

รู้สึกว่าภาค 1 น่ากลัวสุด ๆ ภาค 2 พอทน ภาค 3 มันส์มาก ไม่ค่อยตกใจเท่าไหร่ lol

Comment

RE4 ผมยังไม่ชอบเล่นเลย เห็นไรหลอนๆแล้วยิงไม่โดน
            HL1 นี่เล่นไปด่านที่ผ่านมิติไปเจอไอ้ตัวใหญ่ๆสองตัว วิ่งไล่นี่ก็เลิกเล่นเลยเจอไล่ยิงไส้แตก
            F.E.A.R เห็นเดโมก็ ผ่านไปก่อนดีก่า

Comment

ผมเล่นแล้วเวียนหัวเอามากๆเลย ขนาดผมเป็นคนชอบดล่นแนว FPS นะเนี่ย

เอิ้กๆๆ เด๋วลองกลับไปเล่นอีก

Comment

ภาคแรก อะหลอน แต่ภาคเสริม ไม่ค่อยหลอนเท่าไหร่ครับ

Comment

เคยเล่นExtraction Pointแค่ฉากเดียวก็ออกเลย ไม่ไหวคับ เป็นคนขี้กลัว(ดูหนังผียังต้องปิดตาเลย)

ภาค Extraction Point น่ากลัวขนาดเลยเหรอ ผมว่าภาคแรกมันก็หลอนจนไม่รู้จะหลอนยังไงแล้ว นะ

แต่ภาคแรกน่ะเล่นจบละ ภาคเสริมยังไม่เคยเล่นน่ะ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                    ภาค Extraction Point น่ากลัวขนาดเลยเหรอ ผมว่าภาคแรกมันก็หลอนจนไม่รู้จะหลอนยังไงแล้ว นะ

แต่ภาคแรกน่ะเล่นจบละ ภาคเสริมยังไม่เคยเล่นน่ะ
                    ก็พอเราลงรถมาแล้วก็เข้าไปข้างในตึกทางประตูหลัง ซักพักก็จะเห็นคนเดินผ่านแวบๆ แล้วก็เจอภาพหลอน แค่นี้ก็ออกเลยคับ(ลบด้วย) เสียเวลาลงอยู่นานเหมือนกัน(ทั้งภาคแรกและก็ภาคเสริม) ก็คนมันกลัวอ่ะ

Comment

มีอิกภาคครับ Perseus Mandate แต่ผมว่าภาคนี้ไม่ค่อยเท่าไร แต่ฉากเซอร์ไพรนี่พอตัวเลย เหอๆ
                      แล้วยิ่งฉากลงไปใต้ดินนะ เหอๆๆๆๆๆ
                      Last edited by IX; 26 Mar 2008, 12:41:05.

Comment

ผมเล่นแล้วออกแนวจะอ้วกๆๆ(ผมอ่ะนะ) ปวดกระบาน

Comment

สถิติผม 7 ซั่วโมง สำหรับเฟียร์ 555+

ใครสนใจล้ม บอกได้นะคับ ฮิๆ

แต่ดูม หลอนมาก
                          55+

Comment

เเนะนำเกมหลอนๆให้อีก

RE1 (ภาคนี้เท่านั้น ภาพอาจเก่าไปนิด เเต่รับประกันความน่าสะพรึงกลัวได้เลย)

SH3 (หลอนที่สุดเเล้วเท่าที่เคยเล่นเกมเเนว Servival Horror มา)

FATAL FRAME (ภาคไหนก็ได้ หลอนทั้งนั้น นางเอกน่ารักดี อิอิ)

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                              เเนะนำเกมหลอนๆให้อีก

RE1 (ภาคนี้เท่านั้น ภาพอาจเก่าไปนิด เเต่รับประกันความน่าสะพรึงกลัวได้เลย)

SH3 (หลอนที่สุดเเล้วเท่าที่เคยเล่นเกมเเนว Servival Horror มา)

FATAL FRAME (ภาคไหนก็ได้ หลอนทั้งนั้น นางเอกน่ารักดี อิอิ)

Fatal Frame นี่คือเกมประเภทถ่ายรูป เฮี้ยนๆ ใช่ไหมครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                                Fatal Frame นี่คือเกมประเภทถ่ายรูป เฮี้ยนๆ ใช่ไหมครับ
                                ใช่แล้วครับ ว่าแต่มันอยู่บนps2ไม่ใช่หรือ

Comment

Working...
                                X