Announcement

Collapse
No announcement yet.

การยกเครื่องคอมไปซ่อมนั้น หลังจากยกไปซ่อมแล้ว กลับมา ควร format hdd แบบ full หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การยกเครื่องคอมไปซ่อมนั้น หลังจากยกไปซ่อมแล้ว กลับมา ควร format hdd แบบ full หรือไม่

การยกเครื่องคอมไปซ่อมนั้น หลังจากยกไปซ่อมแล้ว กลับมา ควร format hdd แบบ full เลยดีหรือเปล่าคะบางคนบอกว่ายกคอมไปซ่อมที่ร้าน เปลี่ยนเคส นำกลับมาบ้านควร เนื่องจาก ระหว่างขนส่งไปซ่อมข้อมูล ใน hdd อาจเสียหายดังนั้นจึงควร format full ลง window ใหม่เพื่อ hdd จะได้สมบูรณ์ แบบนี้ผิดหรือถูกค่ะ

Originally posted by กิริยาพร View Post
    การยกเครื่องคอมไปซ่อมนั้น หลังจากยกไปซ่อมแล้ว กลับมา ควร format hdd แบบ full เลยดีหรือเปล่าคะบางคนบอกว่ายกคอมไปซ่อมที่ร้าน เปลี่ยนเคส นำกลับมาบ้านควร เนื่องจาก ระหว่างขนส่งไปซ่อมข้อมูล ใน hdd อาจเสียหายดังนั้นจึงควร format full ลง window ใหม่เพื่อ hdd จะได้สมบูรณ์ แบบนี้ผิดหรือถูกค่ะ
    ผิดครับป๋ม (แล้วอะไรเสียเหรอครับ ถึงยกไปซ่อม) ถ้ากลัวข้อมูลใน HDD เสียก็ถอดเก็บไว้ครับ
    แล้วทำไมไม่ถอดเอาเฉพาะไอ้ตัวที่เสียไปซ่อมอ่ะครับ

Comment

ยก HDD ไปด้วยระวังมีภาพหลุด,คลิปฉาวนะจ๊ะ

Comment

55++ ถ้ากลัวข้อมูล HDD เสียช่วงที่เอาไปซ่อม ถอดออกมาฝากผมก่อนก็ได้ ครับ อิอิ..
        Last edited by tiatia; 25 Mar 2008, 06:06:05.

Comment

Working...
        X