overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: รบกวนอ่านด้วยนะคับ ขอประจานบริษัทดีคอมทำผมแสบมากๆๆๆๆ

OverclockZone Member sengseri's Avatar

Default รบกวนอ่านด้วยนะคับ ขอประจานบริษัทดีคอมทำผมแสบมากๆๆๆๆ

อย่าไปซื้อของดีคอมคับ ซื้อ com7 เจ๋งสุดคับตอนนี้ เครมได้ดีสุดยอด

เรื่องก็มีอยู่ว่านะคับ เครื่องว่า เมมบอร์ดผมพัง ผมเอาไปเครม ผ่านไป 2 อาทิตย์ผมไปเอามาใช้ ปรากฎว่า เมมบอร์ดพัง อีก ผมก็เอาไปเครมอีกรอบ เวลาผ่านไป 1 อาทิตย์ ด้วยความที่มีงานค้างอยู่ จะรีบเอากลับมาทำงานที่บ้าน รากฎว่า ผมเอากลับมาต่อแล้ว ก็ใช้ได้คับ แต่พอ 2 วัน เปิดไม่ติดคับ ผมก็เอาไปเครมรอบ 3 ทีนี้ ผมเซ็งมาก ผมโทรไปที่บริษัทดีคอมนะคับ โทรไปบอกว่า ผมเครม บอร์ด 3 รอบแล้วนะไม่คิดจะทำอะไรให้ผมสลายใจเลยหรอ ทางบริษัทบอกว่าทางเรา เปลี่ยนตัวให้ผมตลอด ผมก็เลยบอกไปว่า เปลี่ยนให้ก็จิง แต่เปลี่ยนตัวที่ซ่อมมาให้ผมและแถมพังด้วยนี่ จะทำยังไง งาผมไม่เดินแถมเงินหายไปอีกเท่าไหร่ เราต้องทำมาหากินกันทุกคนนะ แล้วผมก็เลยบอกว่า ขอเปลี่ยนบร์ดใหม่เลย หรือ อัพเดด เพิ่มเงินอะไรก็ได้ขอให้ได้ของใหม่ ประกฎว่า ให้ผมรอนะคับ รอไปสักพัก ก็ได้คำตอบคับว่า ทางเราจะเปลี่ยนให้แต่ต้อง+เงินเพิ่ม ก็ก็ยอกคับ แต่พอได้ฟังรุ่นนะคับ ผมตอบสวนไปเลยว่า ไม่เอา เรื่องอะไรเอารุ่นเก่ามาให้ผมและแถมให้ผม+เงินให้ด้วย แล้วทางบริษัทก็บอกว่าให้หารุ่นมา ผมก็เสนอไป เขาก็บอกไม่ได้ ตกลงจะให้ผมเอารุ่นที่เน่ากว่าของเดิมไปทำ***อะไร ผมต้องการของผด่วนที่สุด แล้วบริษัทก็ วางหูทิ้งคับ ขอพี่น้อง อย่าไปซื้อของของบริษัทมันนะคับ ดีคอม ดี***อะไร

ลืมบอกคับ บอร์ดผม p5p800 se(ที่เอาไปเครม) แต่เอาบอร์ดรุ่น p5p800+เงิน(มาให้ผมแทน) ผมเลยบอกไปว่าไม่เอา เอาของเน่ามาให้ลูกค้าได้เงินแถมให้เพิ่มเงินด้วยนะ

ผมละเงเลยจิงๆๆๆๆๆ แม่งหัว...จิงๆๆๆ ไอบริษัททุเรดคอม
    Last edited by sengseri; 25 Mar 2008 at 12:43:46.

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

ขอรายละเอียดมากกว่านี้นิดนึงครับ บอร์ดท่านรุ่นอะไร บอร์ดที่เค้าเสนอมารุ่นอะไร ?

ใจเย็นๆ เด้อ

OverclockZone Member Kristchenko's Avatar

ใจเย็นๆครับ รอดูรายละเอียด

OverclockZone Member king's Avatar
    ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ id:paijitline

ดู

OverclockZone Member sengseri's Avatar

ช่วยดันหน่อยคับ อยากให้คนอื่นได้อ่านกันคับ

OverclockZone Member vveeee's Avatar

ค่อยๆคุยกันครับพี่น้อง น่าจะมีทางออกที่ดีได้ครับ

OverclockZone Member TONG_KHUM's Avatar
    หลักสี่ แจ้งวัฒนะ

เลิกซื้อมานานแล้ว เอามาให้ดู

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132970

http://forums.overclockzone.com/foru...=145138&page=3

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

ผิดหมวดครับ

OverclockZone Member boris_chung's Avatar

ทั้ง dcom ทั้ง com7 ห่วยทั้งคู่ล่ะครับ ของผมเคลมการ์ดจอ com7 (ที่ศูนย์ที่ภูเก็ต) เจอเหมือน จขกท เลยครับ คือได้ของเสียมา เอาไปเคลมใหม่ ได้ของเสียมาอีก สุดท้ายเคลมจนประกันหมดครับ (ตอนที่มันเสีย เหลือประกันราว ๆ 2-3 เดือน) เลยสาปส่งครับ ต่อไปซื้อจะไม่เอาแล้วประกันของสองบริษัทนี้ มีก็เหมือนไม่มี ซื้อแบบไม่มีประกันแต่ถูก ๆ ดีกว่า

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

ผิดหมวดครับ

OverclockZone Member Begita's Avatar
    ดาวเคราะห์เบจิต้า

พระเจ้าวางสายทิ้งไปเลยแบบนี้มันก้อเกินไปนะครับผมว่า ไงก้อใจเย้น ๆ นะครับ แต่เป็นผมเจอแบบนี้ก้อคงเย็นไม่ไหวเหมือนกัน เห็นใจคับ

OverclockZone Member nine8668's Avatar

ต้องปรับปรุง เอาใจใส่ลูกค้าหน่อยบริการหลังการขายนี่ละสำคัญนัก

กำ นึกว่าผมโดนคนเดียว ที่แท้ก็มีเพื่อนคับ อิอิ

Moderator mercadix's Avatar

ดูๆ แล้ว มีแต่ผู้บริโภคที่มีประสบการณ์ไม่ดีกับเจ้านี้ทั้งนั้นเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

อยากรู้ด้วย จากรุ่นอะไรที่เสีย แล้วเค้าเอารุ่นไรมาให้

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

ทำใจเถอะ

ของผมก็เจอของเวียนซ่อม สุดท้ายต้องขายบอร์ดนั้นทิ้ง

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ดีคอมทำพิษ เหอๆ
    แต่ดีนะของผมมีแต่ประกัน Com7 กะ Synex

OverclockZone Member Pongnengnaja's Avatar

อืมมม

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

ผมก็จะรอดูครับ แค่ DVD-RW ตัวเดียว ของผมมันยังบอกไม่มีของ ปล่อยของขาดสต๊อกได้ไงเนี่ย
    วันนี้เข้าวันที่ 3 แหละ ดูดิ๊ว่ามันจะกี่วัน เป็นชิ้นเดียวในเครื่องที่เป็น Dcom

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ผมยังไม่เคยเจอดีกับเจ้านี้ครับ เคยแต่เจ้าอื่น เรื่องแบบนี้เซ็งจริงๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks