สเปคนี้ ฟังเพลงกระตุก ผิดไหมอ่ะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: สเปคนี้ ฟังเพลงกระตุก ผิดไหมอ่ะ

OverclockZone Member pipeja's Avatar

Default สเปคนี้ ฟังเพลงกระตุก ผิดไหมอ่ะ

คือคอมของผมมันเป็น

Celeron D 2.4 อะครับ

แรมก้อ 512 แต่ไปดูใน mycom มันบอกว่า 511 งงครับ

เมนบอกอะไรไม่รู้ครับ รู้อย่างเดียวว่า เก่ามากค๊าบ

คืออาการที่พอมันก้อมี

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180518

กระทู้นี้เลย อ่ะครับ แล้วมีอาการใหม่แทรกซึมมาอีกคือ เปิดเพลงฟังทาง วินโดมีเดีย

แล้วก้อเข้าเวป คอมเกิดอาการค้างครับ เหมือนรับเพลงที่ผมฟังไม่ไหว แล้วก็

กะตุกไปช่วงระยะเวลาหนึ่ง แล้วมีนก้อหายครับ พอเปลี่ยนเพลงมันก้อเป็นอีกครับ

ผมต้องทำยังไงครับเนี่ย หรือผมควรซื้อคอมใหม่เร็วๆ นี้ดีครับ 0-0

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

อาการผิดปกติครับ
    -----------------------
    ถ้าเป็นผมจะลองลงวินโดว์ใหม่ครับ

OverclockZone Member lowbasic's Avatar

Quote Originally Posted by guru View Post
    อาการผิดปกติครับ
    -----------------------
    ถ้าเป็นผมจะลองลงวินโดว์ใหม่ครับ
    เห็นด้วยคร้าบ

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

ลองเช็คดูว่า CPU using 100% หรือเปล่า บางทีมันทำให้กระตุกได้

ทางทีดี ลงวินโด้ใหม่ครับ ถ้าไม่หายก็ส่งร้านเลย !!!

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

จากที่ผมเคยเป็นนะ CPU กับ การ็ดจอมันร้อน ครับ ผมเลยลองเอา พัดลมตั้งโต้ะมา เป่าแรงๆมันก็หายนะ
    แต่ไม่รู้ว่า ของคุณจะเหมือนผมไหม แต่อาการคล้ายๆกัน

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

คล้ายๆของเพื่อนผมเลย ตอนนี้ใช้ HDD ที่ไกล้พัง
    เสียกเลยกระตุกๆ มีเสียงแทรกๆ ด้วย

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

ผม p.4 3.0 แรม 2gb มีอยู่วันฟังเพลงกระตุกเฉยเลย พอเช็ค HD มันมี bad อยู่ เซงเลย ตอนนี้ไม่อยากเช็คต่อเลย กลัวเจออีก

Bookmarks

Bookmarks