Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม่รื่องการเปิดร้าน เน็ต-เกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม่รื่องการเปิดร้าน เน็ต-เกม

ขออนุญาตประกอบกิจการให้ฉายหรือให้บริการซึ่งเทปหรือ วัสดุโทรทัศน นั้น ต้องถ่ายรูปแล้วส่งไปให้เขา แล้วเรา เปิดร้านได้เลยเปล่า หรือ ต้องรอให้เขามาตรวจ แล้วจึงเปิดได้ครับ

กำลัง รอ คำตอบ จากทุกทุกคน นะครับ

Comment

เรื่องมันยาวครับ

Comment

อยากรู้ ดัน

Comment

ถ้าถ่ายรูปได้แล้ว แสดงว่าทุกอย่างเกือบเสร็จแล้ว และถ้าเสร็จแล้ว รีบเก็บเงินดีกว่าครับ
          เสร็จแล้วรีบเปิดให้เร็วที่สุด อีกอย่างกฏหมายไทย ถ้าประกอบกิจการไม่ครบ 1 เดือน
          จดทะเบียนการค้าไม่ได้.- -*. ถ้ารอเปิดครบ 1 เดือนท่านอาจโดนไถไปก่อนแล้ว.

Comment

ถ่ายรูป ขนาดโปสการ์ด 3รูปครับ แล้วไปยื่นเรื่องที่กระทรวงวัฒนะธรรมครับ ให้ดีดาวน์โหลดแบบฟอร์ม หาในเวปเอาแล้วเขียนรายล่ะเอียดให้เสร็จเลย แล้วเอาไปยื่นที่กระทรวง อาทิตย์นึงก็ได้แล้วครับ เพริ่งได้มาครับ

Comment

อย่าเสี่ยงเปิดก่อนน่ะครับ แค่7วันเอง นั่งทำร้านให้มันดีรอไปก่อนดีกว่าผมว่า หรือถ้ามีเงิน+เส้นใหญ๊ใหญ่ ก็เอาเงินยัดตูด ตร.แล้วเปิดก่อนอันนี้ก็แล้วแต่น่ะครับ

Comment

แล้วแต่พื้นที่ครับ บางแห่งเปิดไปก่อนไม่เป็นไร บางแห่งก็ต้องคุยกะขาใหญ่ประจำท้องที่ ไม่งั้นเดวมีเจอ
                โดยปกติแล้วเขาไม่เข้มงวดนะ เปิดก่อนระหว่างรอใบเนี่ย ของผมเป็นอย่างนี้ รอคนอื่นเขามาเล่าต่อครับ

Comment

อยากรู้ครับแบบละเอียด ดันคร้าบบบบ

Comment

ลองดูในนี้ครับ http://www.jnetgame.com/

Comment

Working...
                    X