overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 49 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 978

Thread: มีใครสนใจ Windows XP SP2 Lite ,Vista Lite ฉบับ ผม โมเอง บ้างมั้ยครับ ?

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

Default มีใครสนใจ Windows XP SP2 Lite ,Vista Lite ฉบับ ผม โมเอง บ้างมั้ยครับ ?

ขนาดราวๆ 250MB มั้งเป็น .ISO สำหรับ XP และขนาด 650MB สำหรับ Vista

ตัดฟีเจอร์ที่ไม่สำคัญออก เช่นพวก Accessories , Service ต่างๆ ที่ไม่จำเป็นออก

เป็น Unattend Setup คือลงได้เลย แค่เลือกพาร์ทิชั่นแล้วนั่งรอครับ

คล้ายๆ กับที่มีให้โหลดในบิท แต่ของผม จะไม่ใส่ Update, Software ต่างๆ ให้เพื่อขนาดเล็ก

เป็นแบบไม่โมนะครับ Original ล้วนๆ แค่ตัดส่วนเกิน รีดไขมันออกไป เหลือแต่ส่วนประกอบสำคัญ

ใช้งานได้ตามปรกติ เพราะผมก็ใช้เองอยู่ครับ ลงได้กับทุกเครื่อง ไม่มีปัญหาแน่นอนอยู่แล้ว

สำหรับ Vista Lite ผม Mod จาก OEM Dell สามารถลงได้กับทุกเครื่อง ไม่ต้องแก้ไขไบออสครับ

ที่สำคัญคือ ใช้ฟังก์ชั่น Windows Update ได้ตามปรกติ ส่วนวิธี ทำยังไง ไม่ขอบอกละกันครับ

คนที่เคยเอาแผ่นจากผมไปน่าจะรู้นะครับ ว่า Vista ตัวนี้เวิร์คแค่ไหน เอิ๊กส์ๆ

ราคาขาย 0 บาท เท่านั้น สำหรับสมาชิก OCZ

ถ้ามีคนต้องการ ผมจะอัพโหลดขึ้นไปบน File Server ส่วนตัวของผม แล้วคุณก็โหลดไปไรท์กันเองนะครับ

สิ่งที่ต้องการ ไม่มากไม่มาย ขอแค่คำขอบคุณ กับช่วยขุดกระทู้นี้ เพื่อให้สมาชิกท่านอื่นได้เห็นและได้นำไปใช้

หากใช้แล้วเป็นอย่างไร โปรดแจ้งข่าวหรือแนะนำให้ผมทราบด้วยละกันครับ

ถือเป็นการทำประโยชน์ให้สังคม OCZ ที่นี่ ที่เดียวละกันครับ

ขออย่างเดียว ท่านที่โหลดไป กรุณาอย่านำไปขาย หรือจำหน่ายเลยนะครับ ของฟรี อยากแบ่งปัน เพราะเชื่อว่า หลายๆ ท่าน น่าจะไม่ได้โหลดบิทเป็นอาชีพ อาจหาของดีๆ ยากนิดนึงครับผม

ป.ล. รอดู Feedback ถึงซักเที่ยงคืนละกัน ถ้าคนสนใจเยอะ ผมจะอัพโหลด พรุ่งนี้เช้าคงเสร็จ

./edit 15 เม.ย. 51 @01.29AM
    แจกลิงก์ทาง PM ไปเฉพาะคนรู้จักกันแล้วครับสำหรับในเบื้องต้นเพื่อการทดสอบ ท่านๆ ที่ปากดีทั้งหลายก็หาโหลดเอาตามบิทละกันครับผม

เฉพาะ Verified Member ซะเป็นส่วนใหญ่ ใครยังต้องการก็ PM มาจะส่งลิงก์ให้ พร้อม User,Pass เข้าโหลด ไม่อยากแจก Hotlink กลัวเซิฟพัง

ที่หายไปนี่เพราะไม่ค่อยได้เข้าห้อง software ซะเป็นหลัก แล้วก็ที่สำคัญ ไฟล์เซิฟเวอร์ที่ว่าก็ต้องสงวนแบนด์วิธให้ลูกค้าด้วย แจกพร้อมๆกันหมด รุมโหลดเครื่องพังพอดี

รายชื่อแบล็คลิสท์ผมมีในใจแล้วนะครับ สำหรับท่านที่ปากไม่เป็นมงคลทั้งหลาย แม้ไม่ได้ตอบกระทู้ ไม่ใช่หมายความว่าไม่เข้ามาอ่าน

การแจกของฟรี ไม่ได้ทำกันง่ายๆ โดยเฉพาะการคอนฟิกเซิฟเวอร์ให้รับโหลดได้เยอะๆ และไม่สามารถแจก Hotlink ทางสาธารณะ อันเนื่ืองจากปัญหาลิขสิทธิ์

ส่่วนท่านที่อยากได้ แต่ไม่สะดวกโหลด ก็ส่งแผ่นมาให้ผมไรท์ให้ละกันนะครับ อย่าลืมส่งตังค์ค่าส่งกลับไปด้วยนะครับ ยังไม่ใจบุญขนาดนั้น

ท่านที่อยากได้ และมีความเร็วอินเตอร์เน็ตเพียงพอ ทยอย PM มาครับ ผมจะ PM ตอบกลับท่านไปเมื่อถึงคิว เพราะต้องจัดคิวให้ทยอยโหลดครับ มีคิวให้ท่านละ 1 วันครับ

Last edited by akiTheCrepe; 15 Apr 2008 at 01:27:06.

OverclockZone Member boonmee99's Avatar
    โหย้ตรัง แหลงทองแดง

น่าสนดีครับ
    ขอบคุณครับ
    1 เสียง

OverclockZone Member

ดีครับ หนับหนุนๆ

OverclockZone Member hutchan's Avatar

จัดมาลอง
    xp only จ้าผู้กอง

OverclockZone Member Flip's Avatar

ใจดีมากเลยท่าน

จะรอครับ

OverclockZone Member Soccer1397's Avatar

โหวต1เสียง

OverclockZone Member golf252's Avatar

เห่อๆ

OverclockZone Member zonest009's Avatar
    200 ม.6 ถ.โกสุม-ท่าพระ ต.หนองบอน อ.โกสุมพิ

ขุดด้วย

OverclockZone Member Naruse's Avatar

เอาเลยคับลุงโอ๊ต

OverclockZone Member zman's Avatar

จัดไป ดอกนึง ครับท่าน

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ขอ1ที่ครับ

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

เอาด้วย 1เสียง พ่อรูปหล่อ 5555

OverclockZone Member dragdemond's Avatar
    OCZ 24Hrs Call ME & MSN พระราม 2 บางมด

fyo q

OverclockZone Member surachat_pea's Avatar
    สมุทรสาคร-บ้านแพ้ว

ดีจังเลยครับ 56k สงสัยอด
    แต่สนับสนุนเพื่อสังคม อีกเสียงครับ

OverclockZone Member
    ชลบุรี-ฉะเชิงเทรา

ชอบลองอยู่แล้ว

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ดันไปครับ ของดี คนดี มีน้ำใจ

p_a_t
    Guest

เอา ด้วย

คนไทยมีน้ำใจ

OverclockZone Member L_Gallardo's Avatar

ขอด้วย 1 ที่ครับผม

OverclockZone Member WindowsGTX's Avatar

Default ดันให้พุ่งเลย

ดีจังครับ ดันๆๆๆๆๆๆๆให้เลย

OverclockZone Member janepunk's Avatar

เอาด้วยคับพี่โอ๊ต

Page 1 of 49 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks